Laceti cdx lỗi cần giúp đỡ

duyanh54
Bình luận: 11Lượt xem: 1,570

dangnhan

Tài xế O-H
p0420 catalyst device efficiency low (bank 1) universal defect
Em đang làm con laceti cdx bị lỗi như trên.em đã thay buzi. Cảm biến õy số 1 ở trên. Xóa hết lỗi Nhưng cú đi đường dài khoảng 200km là lai bị hiện lên lỗi cũ. Mong các bác giúp đỡ.
Em xin chia sẻ cho cụ các nguyên nhân sinh ra mã lỗi trên. Cụ dựa vào các nguyên nhân sữa chữa nhé.
1, Nhiên liệu pha chì.
2, Hư hỏng cảm biến Oxy.
3, Cảm biến nhiệt độ nước làm mát động cơ không hoạt động đúng.
4, Bị hư hỏng hoặc bị rò rỉ ống xả, bầu catalytic.
5, Rò rỉ phun nhiên liệu hoặc áp suất nhiên liệu cao.
6, Bỏ máy.
7, Dầu bị bẩn.
Thông thường gặp mã lỗi trên thì người ta khuyên thay cảm biến Oxy và bầu catalytic nhé.

duyanh54

Tài xế O-H
Em xin chia sẻ cho cụ các nguyên nhân sinh ra mã lỗi trên. Cụ dựa vào các nguyên nhân sữa chữa nhé.
1, Nhiên liệu pha chì.
2, Hư hỏng cảm biến Oxy.
3, Cảm biến nhiệt độ nước làm mát động cơ không hoạt động đúng.
4, Bị hư hỏng hoặc bị rò rỉ ống xả, bầu catalytic.
5, Rò rỉ phun nhiên liệu hoặc áp suất nhiên liệu cao.
6, Bỏ máy.
7, Dầu bị bẩn.
Thông thường gặp mã lỗi trên thì người ta khuyên thay cảm biến Oxy và bầu catalytic nhé.
Cảm biến oxy em đã thay 1 con cảm biến số một. Bầu catalytic thì hơi lặng đô em chưa dám thay

chubaycpt

Tài xế O-H
Cụ thử kiểm tra cái mobil xem có bị tèo cái nào không? Nó tèo nhưng không tèo hẳn mà lúc đánh lửa lúc không, hoặc đánh lửa mà yếu.

quytruong1990

Tài xế O-H
Chuẩn dòng laceti này hay chết mobil và sinh ra lắm lỗi lung tung lắm bác nhé.Nó ko chết hẳn mà cứ chập chờn đánh lửa yếu,có lúc bỏ máy,xóa lỗi hết đi lại bị,thay mobil là hết. chỗ mình làm 2 con thế rồi. [18]

xevietautoHM

Tài xế O-H
p0420 catalyst device efficiency low (bank 1) universal defect
Em đang làm con laceti cdx bị lỗi như trên.em đã thay buzi. Cảm biến õy số 1 ở trên. Xóa hết lỗi Nhưng cú đi đường dài khoảng 200km là lai bị hiện lên lỗi cũ. Mong các bác giúp đỡ.
bác xem kỹ data của nó có gì khác thường ko.và kiểm tra xem có xì xọt hở ron hút-xả chỗ nào ko.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên