Laceti quạt động cơ quay tốc độ cao

Vu_Bao_Dai
Bình luận: 15Lượt xem: 1,677

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
laceti số tự động đời 2009 quạt động cơ quay ơ tốc độ cao khi bật điều hòa kể cả đạt nhiệt độ cũng quay cao tiếng quat còn to hơn tiếng máy e găp mấy trường hơp thi do bị tắc đường nước hồi về binh phụ thì hay bị như vậy nhưng lần này không phải thế vậy các bác có ý kiến gi chỉ em với ạ nên bắt đầu kiểm tra từ đâu

DiepThien

Tài xế O-H
bác ơi cho em hỏi quạt của mình dẫn động bằng điện riêng hay dẫn động trực tiếp từ động cơ ạ.
Nếu dẫn động bằng điện riêng em nghĩ gặp vấn đề về cảm biến nhiệt độ nước làm mát. Vì báo về ECU sai nên dẫn đến việc điều khiển quạt bị lỗi, bác thử xem. Đó là ngu kiến của em, mong các bác góp ý

nguyenbuiquang

Tài xế O-H
bác ơi cho em hỏi quạt của mình dẫn động bằng điện riêng hay dẫn động trực tiếp từ động cơ ạ.
Nếu dẫn động bằng điện riêng em nghĩ gặp vấn đề về cảm biến nhiệt độ nước làm mát. Vì báo về ECU sai nên dẫn đến việc điều khiển quạt bị lỗi, bác thử xem. Đó là ngu kiến của em, mong các bác góp ý
bác đang học năm mấy - trường nào v ạ

chatproxx

Tài xế O-H
của cụ là loại 2 quạt hay 1 quạt. em gửi bác 2 sơ đồ này bác xem của bác là loại nao thì ktra xem

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
con này 1 quạt minh để nguội nổ máy có tý mà nó đã quay quạt rồi đồng hô nhiệt độ mới có lên được tý mà quạt quay rất to và nhanh k co hiện tượng thổi roăng hay sôi nước thay cả con trờ quạt cung k hết

chatproxx

Tài xế O-H
con này 1 quạt minh để nguội nổ máy có tý mà nó đã quay quạt rồi đồng hô nhiệt độ mới có lên được tý mà quạt quay rất to và nhanh k co hiện tượng thổi roăng hay sôi nước thay cả con trờ quạt cung k hết
khi khởi động lạnh quạt không quay.nhưng khi quay là đóng tốc độ nhanh luôn hả bác. lúc quạt đóng bác có đang bật điều hòa không? bác đã kiểm tra nguồn của rơ le quạt tốc độ tốc độ thấp xem có đủ không?thử thay cả 2 con rơ le cem sao

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
laceti số tự động đời 2009 quạt động cơ quay ơ tốc độ cao khi bật điều hòa kể cả đạt nhiệt độ cũng quay cao tiếng quat còn to hơn tiếng máy e găp mấy trường hơp thi do bị tắc đường nước hồi về binh phụ thì hay bị như vậy nhưng lần này không phải thế vậy các bác có ý kiến gi chỉ em với ạ nên bắt đầu kiểm tra từ đâu
Lesiti số tự động loại CDX nó khác với CRUI vì hai động cơ này hoàn toàn khác nhau .Bạn nói rõ hơn thì mọi người có thể tư vẫn hỗ trợ tốt được .Nếu dòng CDX thì thường bị ở trở quạt

123tranhoang

Tài xế O-H
Xem áp suất điều hòa có cao không ạ

bielictric

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra con cảm biến đi? Dòng này hay bị con đấy lắm. E từng gặp nhiều mấy con này chết cảm biến. Các bác thợ đấu trực tiếp ko

TrungABCDE

Tài xế O-H
Quạt loại gì đã ?
Đoán là Quạt xài điện
Quạt quay nhanh --> Nổ máy được 1 lúc là bị ngay --> Chết Rơ le hoặc đấu tắt không qua rơ le.

Thay đúng biến trở chưa ?

situlenkinh

Tài xế O-H
chủ thớt dã sửa ra chwua báo ae bt vs

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên