Lacetti CDX 2010 Vào số có vấn đề

hoangkhoa
Bình luận: 18Lượt xem: 3,808

hoangkhoa

Tài xế O-H
hum nay em có làm con xe lacety cdx nhập khẩu số tự động đời 2010 xe nó bị bệnh như sau.vào số tiến thì có lúc xe chuyển bánh ngay.có lúc vào số nhả chân phanh một tẹo nó mới chuyển bánh,nhưng phanh lại rùi nhả chân ra thì nó đứng im luôn,muốn đi thì lại phải mớm chân ga to lên.khi chạy trên đường thì có vẻ lỳ ga mãi không chạy,và có vẻ dùng dùng xe .theo các cụ thì con này nó bị bệnh j.em đã kiểm tra và thay dầu số,dầu thì vẫn sạch,các cụ cho em lời tư vấn với.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
xe này không báo lỗi j các cụ ah
cụ kiểm tra kĩ lại phần phanh xem có bó không để loại trừ. 98% bị hộp số,em nó mới bị nhẹ thôi, chưa bị trượt nhiều nên chưa báo lỗi, dòng này thường bị chết TCM , em nó tắm trong dầu mà dầu bẩn hay có nước thì càng dễ ra đi, xe này khoảng 20.000-30.000km nên tư vấn khách thay dầu cho đảm bảo. nó thường bị trượt ở bộ côn kép.

huyday1510

Tài xế O-H
hum nay em có làm con xe lacety cdx nhập khẩu số tự động đời 2010 xe nó bị bệnh như sau.vào số tiến thì có lúc xe chuyển bánh ngay.có lúc vào số nhả chân phanh một tẹo nó mới chuyển bánh,nhưng phanh lại rùi nhả chân ra thì nó đứng im luôn,muốn đi thì lại phải mớm chân ga to lên.khi chạy trên đường thì có vẻ lỳ ga mãi không chạy,và có vẻ dùng dùng xe .theo các cụ thì con này nó bị bệnh j.em đã kiểm tra và thay dầu số,dầu thì vẫn sạch,các cụ cho em lời tư vấn với.
xe có bão lỗi gì ko bác

dtdk17

Tài xế O-H
TRƯỚC TIÊN CỤ KT XEM CÓ LỖI GÌ KHÔNG ĐÃ.VÀ KÍCH HOẠT CÁC CHỨC NĂNG CỦA HỘP SỐ BẰNG MÁY CHẨN ĐOÁN.XEM NÓ CÓ LỌC DẦU KHÔNG NHÉ.TẮC LỌC CŨNG LÀ 1 NGUYÊN NHÂN

Công Tý

Tài xế O-H
Bộ chia dầu bị hỏng hoặc mấy con van hỏng . Cũng có thể do hết đĩa phíp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên