lacetti cdx báo lỗi P0011 và P0014 kèm đèn áp suất nhớt

N
Bình luận: 30Lượt xem: 7,816

Nhokclassic

Tài xế O-H
Tình hình em gặp con laceti cdx 2010 đang bị lỗi p0011 và p0014 kèm đèn áp suất nhớt khi nổ cầm chừng thì đèn sang khi lên ga thì đèn tắt, em đã thay bơm nhớt mới và thông đường bơm nhớt nhưng vẫn bị như cũ có bác nào gặp rồi chỉ em với vật nó mấy ngày trời rồi ah

laceti cdx 2010 đang bị lỗi p0011.jpg

(Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa)​

quanghuy123

Tài xế O-H
tình hình em gặp con laceti cdx 2010 đang bị lỗi p0011 và p0014 kèm đèn áp suất nhớt khi nổ cầm chừng thì đèn sang khi lên ga thì đèn tắt, em đã thay bơm nhớt mới và thông đường bơm nhớt nhưng vẫn bị như cũ có bác nào gặp rồi chỉ em với vật nó mấy ngày trời rồi ah
2 lỗi đấy là llà gì, bác có hình không ?
Không thì bác phải đọc rõ tên lỗi chứ

Nhokclassic

Tài xế O-H
Dạ em kiểm tra và đặt cam lại rất nhiều lần vẫn vậy ạh cái cần giải quyết áp suất nhớt vẫn chưa được ạh áp suất nhớt yếu nó điều khiển van không được dúng ko các bác. Em thay bom nhớt mới luôn mà tình trạng vẫn như cũ

hailua1991

Tài xế O-H
Muốn dứt điểm làm phát ăn ngay. Bạn phải đại tu lại máy thay hết bạc .van áp xuất 1 chiều chỗ lọc dầu cái van bằng nhựa..tháo ốc lục chỗ máy phát .tháo máy phát ra là thấy .dùng lục giác vặn ra thử coi .vẫn ko đc thì thay mặt máy với cam cho đồng bộ .lỗi này do tụt áp nhớt nên vvti nó báo .chủ yếu là do bạc nó mòn nên lọt dầu mất áp

ducthuc200

Tài xế O-H
Tình hình em gặp con laceti cdx 2010 đang bị lỗi p0011 và p0014 kèm đèn áp suất nhớt khi nổ cầm chừng thì đèn sang khi lên ga thì đèn tắt, em đã thay bơm nhớt mới và thông đường bơm nhớt nhưng vẫn bị như cũ có bác nào gặp rồi chỉ em với vật nó mấy ngày trời rồi ah

View attachment 91511
(Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa)​
đèn sáng thì khả năng vẫn tắc ở đâu đó, bác lắp đồng hồ đo áp suất vào xem bao nhiêu,xử lý cái đèn áp suất dầu trước,xong quay ra cam

dailinh

Tài xế O-H
Lỗi p0011 và p0014 cụ ktra lại dấu cam, 2 buli cam hút và xả. Nếu dấu cam chuẩn thì thay 2 bu li cam hút và xả là ok. Còn đèn báo nhớt sáng cụ tháo máy phát ra chỗ đó có con lục giác, tháo ra xem còn van bi trg đó ko? Nếu còn cụ siết chặt lại khoảng 1,5 vòng ren sẽ hết báo đèn. Nếu ko còn cụ thay van khác vào là ok.

thehoaspkt08

Tài xế O-H
sao em không thấy ai nói thay cảm biến nhớt nhỉ
e đã gặp con xúc lật và động cơ 4jg2 thình trạng vây.
thay đủ thứ ko dc.cuối cùng thay con cảm biến là hết

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Theo em bác đã thay bơm nhớt rồi ,còn lại thay luôn 2 bánh răng cam cvvt là hết lỗi -do bị tụt áp dầu góc mở cam bị sai ,do đó báo lỗi

dongvac

Tài xế O-H
Bác kiểm tra kỹ cái van sau con lục giác dưới máy phát xem có bị cái gì làm tắc k và đường dầu lên mặt máy chỗ gioăng mặt máy có bị cháy cái van nhựa làm bít đường dầu k? Có đồng hồ đo là chuẩn nhất. Dòng này rất hay bị bệnh đó. Chúc bác thành công !

Nhokclassic

Tài xế O-H
Bác kiểm tra kỹ cái van sau con lục giác dưới máy phát xem có bị cái gì làm tắc k và đường dầu lên mặt máy chỗ gioăng mặt máy có bị cháy cái van nhựa làm bít đường dầu k? Có đồng hồ đo là chuẩn nhất. Dòng này rất hay bị bệnh đó. Chúc bác thành công !
Chỗ gioong quylat có van nhựa nữa hả cụ

Nhokclassic

Tài xế O-H
Em đo áp ngay con sensor khi nóng máy áp chưa dc nửa kg ạh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên