Lacetti cdx mất công tơ mét không chuyển được số xin các cao nhân giúp đỡ ạ

V
Bình luận: 12Lượt xem: 5,312

vantrung178

Tài xế O-H
Hôm nay em gặp em cdx xe bị mất công tơ mét không tự động chuyển số được tes lỗi thì báo lỗi hộp số tự động lỗi cảm biến tốc độ ra mã lỗi thì em không nhớ vì xóa một lúc đèn check lại nổi đọc lại báo lỗi hộp số tự động nhưng vào phần hộp số đọc lại không có lỗi chắc máy chẩn đoán có vấn đề.em đã vệ sinh giắc điện vào hộp số nhưng vẫn không được không biết có phải con này lấy tín hiệu tốc độ xe ở con cảm biến tốc độ đầu ra không ạ nên bị mất công tơ mét và không chuyển được số.đọc abs không có lỗi gì hình như con cảm biến tốc độ đầu ra này nó nằm trong hộp số phải không ạ cụ nào có hình ảnh vị trí và mạch điên con này xin chia sẻ ạ.xe thì không còn ở xưởng nũa ạ tối quá cũng không làm được lái xe đã đánh xe về quê chưa làm được pan này nên lập topic này xin các cụ di trước chỉ bảo để cho em sáng cái đầu với ạ.lân sau không những em hoặc có gặp lại pan này thì đã có cơ sở đỡ phải mò mẫm ạ
thank

oto16ahn

Tài xế O-H
Em hôm trước khám con mazda 3 bị chập chờn công tơ mét liệu có phải ở cẢm biến hay ở cái gì hả các cụ .em check k thấy lỗi .mà con này nó đang chập chờn hộp vì rửa khoang máy .có mấy lỗi đaz xử lý h tự dưng thêm cái lôi mất công tơ mét các cụ ạ !

vantrung178

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ xe hôm nay lai quoay lại xưởng em đã tháo đáy cácte ra vệ sinh tất cả giắc điện bên trong lắp lại thì lại được các cụ ợ nhưng không biết được bao lâu hihi...

phuthinh225

Tài xế O-H
Cho e tam ti nhaa . Cai pan nay e lam nhieu lam roi may bac oi , cai thang laceti cdx nay 10 chiec thi het 7 , 8 con bi pan nay roi . No bi hu cai mach dau nam trong hop so do bac oiii . co chiec ve sinh giac dien het , co chiec thi phai thay mach dau moi het . e canh bao may bac phai suy nghi ki truoc khi nhan xe nay nhaaa , vi cai mach dau cua no hay hu lam doo . Chay chua het bao hanh la hu nua do . e bi may xe roi do . nen sau nay co gap xe pan nhu the nay tot hon het la keu chu xe di mua ve minh gan vao an cong thoi , chu nhan mua la chet do .

vantrung178

Tài xế O-H
Mai cho lái xe lấy xe chạy thử con này nó bị chập chờn lúc đc lúc không cụ ạ lái xe chạy thử có gì các cụ giúp đỡ em vụ này với ạ em trình độ còn non kém lắm ạ hộp số tự động chỗ em không chuyên nên ít làm.
cám ơn các cụ lắm ạ:77::77:

Shinshinogi

Tài xế O-H
Mai cho lái xe lấy xe chạy thử con này nó bị chập chờn lúc đc lúc không cụ ạ lái xe chạy thử có gì các cụ giúp đỡ em vụ này với ạ em trình độ còn non kém lắm ạ hộp số tự động chỗ em không chuyên nên ít làm.
cám ơn các cụ lắm ạ:77::77:

Cụ kiểm tra kỹ phần dây điện của cảm biến đầu ra hộp số nhé! khả năng dây điện bị đứt rồi nên báo lỗi vậy chư cảm biên ít khi chết nắm ah!

vantrung178

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ xe hôm nay lai quoay lại xưởng làm em đã tháo mạch dầu ra đi hỏi mua trong hãng thi người ta báo hơn 10 củ ạ hỏi mấy chỗ đều bảo về thay thì pải cài đặt lại mà em không hiểu là phải cài cái gì ạ nên chưa dám thay xin các cụ tư vấn giúp em vụ này với ạ em xi đa tạ ạ:77: :77: :77:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên