Lacetti nhập 2009 A/T báo lỗi p0304

B
Bình luận: 14Lượt xem: 3,542

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
con này của em báo lỗi máy số 4. buzi thay loại xịn và khi đổi buzi sag máy khác vẫn báo lỗi ấy.em đang nghi nó ở bôbin,nhưng loại này củ chuối nó là 1 dàn 4 quả không thể tháo rời.em đoán mua quả này cũng đắt và cũng không có ngay nên hẹn báo giá khách sau.bac nào có kinh nghiệm về con này tư vấn giúp em kái: liệu trong trường hợp này có chính xác tại bôbin không? nếu thay thì giá có đắt lắm không ah? về phần dây điện em nghĩ không vấn đề gì vì xe rất mới,garangti rất êm va khi xóa lỗi thì đi 1 lúc lâu sau mới có.
thêm 1 kái nữa là xe đi 1 lúc thì báo 2 đèn lên cùng nhau là áp suất lốp và đèn hình oto với đường ngoằn ngèo ở dưới đó.bình thường nó có nút bấm phía dưới nhưng tắt nó không hết.lốp em đã kiểm tra 5 quả áp suất đều 2,3kg. em không biết cách post hình lên nên mong các bác thông cảm.em xin chân thành cảm ơn

Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H
Em thỉnh thoảng cũng dính chú Lac nhập bị toi cao áp .. cách tốt nhất là kiếm chú tương đương & mượn đồ gá sang xem cụ tỉ dư lào .. cụ ở HN thì e giúp được nhau vì ae hội Lac rất nhiệt tình .. ở HP thì e chệu òi .. :7:

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em cảm ơn bác Mèo.vì xa thủ đô nên khó thế đấy bác ah.

---------- Post added at 08:08 PM ---------- Previous post was at 08:03 PM ----------

cấc cao thủ vào giúp em với.còn 2 cái đèn báo kia nữa mà em chưa biết hướng giải quyết tnao nũa

ninhtinh

Tài xế O-H
kiểm tra lại cảm biến tốc độ bánh xe đi bác.:6:
cái đèn loằng ngoằng là đèn chống trượt đó bác ơi,:cp:cp

dungbavi

Tài xế O-H
x431 ko vào đc phần giám sát áp suất lốp hả cụ,nếu thế thì khó quá,em nghi có con cảm biến áp suất lốp ở bánh nào đó bị toi rồi,thế nên hệ thống chống trơn trượt mới báo lỗi tiếp.

checkcar

Tài xế O-H
lỗi bị môbin cụ cho em hỏi lúc chạy nó có gật với rung không ak. nếu có hiện tượng đó mới bị mobin.vì điện cung cấp cho bugi kém

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cái vụ bobin đó thì thay thôi bác ah.nó không rung giật máy cũng bt,chắc thỉnh thoảng nó mới bị thôi. em đang dau dầu về 2 cái đèn kia,cứ tắt máy nổ lại thì nó hết,đi 1 lúc thì 2 đèn lại sáng lên.khổ

Bôn bin con này trong em, em thay nhiều lắm rồi, bác cứ đè ra mà thay đi, sai em chịu :D
còn vụ 2 cái đèn kia, bác chưa đọc được lỗi thì em cũng chịu rồi, quả thật con này ra từ 2009 nhưng em chưa vấp con nào như thế cả, với lai bác có nhầm không khi mà con này đâu có hệ thống giám sát áp xuất lốp, để cụ thể hơn bác cố gắng Up cái hình lên nhé :D

bungati2012

Tài xế O-H
con này của em báo lỗi máy số 4. buzi thay loại xịn và khi đổi buzi sag máy khác vẫn báo lỗi ấy.em đang nghi nó ở bôbin,nhưng loại này củ chuối nó là 1 dàn 4 quả không thể tháo rời.em đoán mua quả này cũng đắt và cũng không có ngay nên hẹn báo giá khách sau.bac nào có kinh nghiệm về con này tư vấn giúp em kái: liệu trong trường hợp này có chính xác tại bôbin không? nếu thay thì giá có đắt lắm không ah? về phần dây điện em nghĩ không vấn đề gì vì xe rất mới,garangti rất êm va khi xóa lỗi thì đi 1 lúc lâu sau mới có.
thêm 1 kái nữa là xe đi 1 lúc thì báo 2 đèn lên cùng nhau là áp suất lốp và đèn hình oto với đường ngoằn ngèo ở dưới đó.bình thường nó có nút bấm phía dưới nhưng tắt nó không hết.lốp em đã kiểm tra 5 quả áp suất đều 2,3kg. em không biết cách post hình lên nên mong các bác thông cảm.em xin chân thành cảm ơn

bác lại thay bô bin thui

vankien41

Tài xế O-H
theo truong hop cua ban thi chac chan la chet bobin roi! to lam tho oto ma , da thay gan 10 xe nhu vay roi . dam bao het !
:3:

---------- Post added at 10:45 PM ---------- Previous post was at 10:44 PM ----------

ah wen ban lam o dau .to lam o son lam 01215242505 co gi cu alo

Mr.Pono

Pờ Nờ

Hai bài này cùng mẹ đẻ mà. Chắc anh em sinh đôi

Nó đây này

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
hai bài ddeeeuf của em ,em đã xin phép lập thêm bài khác để xem về đèn báo chống trượt và áp suất lốp rồi mà bác PONO..hehe.bác chỉ cho em xem cái gì mà em không nhìn thấy hình gì hết vayaj ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên