Lacetti nhập báo lỗi P0011

A
Bình luận: 32Lượt xem: 8,276

anhchangbibibi

Tài xế O-H
khi em bật công tắc on lên thì đèn báo dầu và đèn báo sạc sáng lên rồi tắt liền , có phải bị câu tắt rồi không mấy cụ ạ , đèn báo nhớt mà câu bùa , em pó tay luôn.
em cắm máy vào ABS có 2 lỗi , U0100 : lost communication with engine control module
U0140 lost communication with body control module.
ECU thì không có lỗi gì , hộp thân xe BCM cùng không có lỗi gì.
em xóa đi thì hết , nổ máy tại chỗ báo lỗi lại 2 lỗi trên , xóa đi tiếp thì hết , chạy khoảng 5 cây số thì hiện luôn đèn trơn trượt và ABS , xóa đi thì chạy được lâu hơn khoảng 20 cây số nổi lại , lúc này cắm máy vào chỉ 1 báo lỗi U0100 , xóa đi , chạy về lại hiện đèn , cắm máy vào báo 1 lỗi U0140 , em chưa có phương án sữa chữa các cụ ạ , chiều nay em chạy thử lại thì vẫn 2 lỗi trên , vào BCM thì có thêm lỗi B1517 battery voltage , lỗi này xóa không hết,

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Tình hình là mã lỗi p0011 đã xuất hiện trở lại các cụ ạ , khi chạy cũng bị , em đã hạ máy , tháo banh ta long ra kiểm tra đường dầu ạ , em phát hiện ra nhiều nghi vấn , sau khi làm xong em báo cáo các cụ ạ .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bệnh này đúng là bị thiếu dầu vào cổ nhôm bắt 2 đầu cam các cụ à , sáng nay em nghi vấn bơm nhớt , do ở chế độ ga lang ti mới bị , chạy không bị , em báo chủ xe tháo bơm nhớt kiểm tra , thì chủ xe báo bơm nhớt mới thay rồi , hỏi chủ xe thì chủ xe bảo bệnh này làm rồi mà không hết , thế là em nản luôn , lại đặt cam tiếp lần nữa mà vẫn bị , em pó tay , định giao xe cho rồi , trưa lang thang trên diễn đàn đọc được bài viết của cụ caibanhxe , nghĩ có thể tắt dầu trên cổ nhôm , em tháo ra kiểm tra , vẫn không thấy tắt , bắt đầu từ chỗ này em nhìn cái lỗ dầu trên nắp máy nhỏ bằng đầu đũa ăn cơm , em lấy súng gió xịt vào cho hết nhớt , lấy đèn soi chẳng thấy gì , em lấy cọng kẻm nhỏ xíu , bẻ cong hết cở , chọt vào móc móc xem thử có bị nghẹt không , chọt hoài , cuối cùng em móc lên được miếng keo mỏng xám nhỏ xíu , chọt nữa không móc được gì , em ráp lại nổ máy , nổ khoảng 1 tiếng , cắm máy vào không thấy lỗi , nổ thêm 30 phút nữa , vẫn không có lỗi , đúng là bị bệnh này , miếng keo mỏng nhỏ xíu , em cảm ơn cụ caibanhxe nhé.
Có gì đâu, bác. Chỉ là ăn may thôi mà. Nhưng mà có keo thì chắc là do thợ trước làm rồi, bác xem kỹ đi, nhỡ còn mảnh nữa thì sao. Kiểu như cục máu đông chạy lung tung đó, nó dừng ở đâu thì ở đó chết

phanphong.hl

Tài xế O-H
Xin chào các cụ , em đang nhận làm xe Lacetti nhập 1.6 , đời 2009 , xe vào báo lỗi động cơ , cắm máy vào có 1 lỗi , P0011 intake camshaft position system performance bank 1 , và có tiếng kêu rít rít ngay nắp dàn cam , kiểm tra áp sát tai vào nghe thì tiếng kêu phát ra từ van 1 chiều trong nắp, em thay nắp dàn cam mới thì hết kêu , còn lỗi p0011 , em đã kiểm tra thấy dấu cam đúng , nhưng em vẫn dùng dưỡng đặt lại cam , nổ máy lên tầm 4 , 5 phút lại hiện lại lỗi trên , xóa lỗi đi lại hết , nổ máy tầm 4,5 phút lại hiện lỗi , có điều lạ là nổ ga rangti tại chỗ thì mới báo lỗi , còn đem xe chạy ngoài đường với tốc độ thấp hoặc tốc cao , chạy rất lâu , cắm máy vào không có lỗi , chỉ bị khi ở chế độ ga langti , em vệ sinh 2 van khiển dầu , đổi vị trí 2 van này với nhau mà vẫn bị , nghi hư nhông cam hút em thay luôn vẫn bị , em pó tay rồi các cụ , nhờ các cụ tư vấn giúp ạ.
lỗi p0011 của bác là nó báo lỗi này khi co vật lạ trong dầu động cơ bác kiểm tra lọc và thay dầu sạch xem

Huy_Key

Tài xế O-H
Bác thử check lại con camshaft position sensor của nạp nha , và check lại đường dây của nó nghe giống như con cảm biến bị trục trặc r??

tronganh6691

Tài xế O-H
:(Báo cáo các cụ , lỗi p011 làm không hết được các cụ ạ , em chịu thua , xe đã giao trả khách từ trước tết rồi ạ.
bạn test lại áp lực nhớt lên trên đầu quilat chưa, nếu như đã tháo máy r nghĩa là dường dầu bạn p thông sạch sẽ hết ráp lên lại nổ máy mà vẫn con lỗi thì p xem lại áp lực nhớt lên có đủ không. Nếu đủ thì khả năng hư con nhông cam là cao đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên