Lacetty CDX số không lùi được

hung dong anh
Bình luận: 19Lượt xem: 4,480

hung dong anh

Tài xế O-H
Chào các cụ : hôm nay xưởng em nhận làm một xe Lacetty CDX với tình trạng là lùi thì không chạy tí nào mà vào D thì vẫn tiến được ( tuy nhiên khi đi số D chạy trên đường trường thì thấy không được mượt nắm , thỉnh thoảng có hiện tượng muốn trượt côn ) . Đã tiến hành kiểm tra dầu số thấy có hiện tượng có mạt bẩn , dầu hơi chuyển mầu . ( hiện tượng mạt của lá ma sát. Dùng máy scan kiểm tra thì chỉ báo lỗi P 0700 transmission control module request engine warning lamp ( MIL ) lighting universal defect. Đã tiến hành hạ số dẻ kiểm tra . Kết quả là toàn bộ lá ma sát không đến lỗi mòn quá , lọc dầu thì có hiện tượng hơi bết bẩn ngoài ra chưa phát hiện thêm điều gì . Em thắc mắc chính là ở chỗ cái số lùi . Đáng nhẽ ra ở những xe STĐ khác thường nếu hỏng thì hỏng ở số D là chính chứ đằng này lại là số R . Cụ nào có kinh nghiệm về bệnh này xin chỉ giáo ạ . Hoặc nếu có tài liệu về mạch điện của phần mấy cái van số , hộp điều khiển , sơ đồ đường đi của hệ thống đường dầu , sơ đồ lắp ráp , lượng dầu đổ tiêu chuẩn vào hộp số này . Xin cảm ơn các cụ ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em chưa được làm em này,em chỉ xin góp ý với bác 1 tí thôi ah
_xác định chính xác mạt bẩn bị bong ra từ vị trí nào,kiểm tra tình trạng thực tế của tất cả các lá côn và bộ nồi,đặc biệt của số lùi.kiểm tra tình trạng bơm dầu,lọc dầu.để loại trừ phần cơ bác có thể dùng phương pháo kiểm tra bằng khí nén hay thủy lực để biết tình trạng thực tế của từng bộ côn một.
_ vệ sinh sạch sẽ hộp van,tất cả các piston cơ,kiểm tra xem có con nào bị kẹt hay tụt áp hay sước không.kiểm tra cả tấm bìa làm kín nữa.
_ đo kiểm tra điện trở của các van giống nhau xem có điện trở tương đương nhau không,
_loại này TCM nằm trong hộp số,nghe anh em nói nó hay hỏng lắm,còn em lại chưa được thay cái nào.bác hãy kiểm tr a hết phần cơ để rồi nghĩ đến nó nhé.
em nghĩ con này của bác có vấn đề ở bộ piston lùi hoặc bộ điều khiển.chúc bác may mắn

hocnghe

Tài xế O-H
em mới làm cho khách một em cdx biển 30s bị y chang như xe của bác
Xe đã chạy ngon lành và kèm theo lời cám ơn vì đã đến đúng địa chỉ
bác có chỗ mua đồ chưa nếu chưa alo em em chỉ cho Bác Hùng ạ

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
trên xe này rất hay hỏng hộp TCM , thực ra ko phải là ko có lỗi mà là do máy của bác ko đọc được lỗi , muốn đọc được lỗi này bác phải vào phần hộp số mà đọc , còn nếu đọc ở hộp động cơ bao giờ cũng báo 1 lỗi rất chung chung là P0700 , theo kinh nghiệm của e thì nếu có 1 lỗi duy nhất như thế này mà mình đã kt chuẩn phần cơ thì bác cho thay hộp TCM là ok

thoiprobg

Tài xế O-H
chỗ t cũng vừa có con ecsan hộp số cũng vây! Cách tôt nhất cụ nên kiêm một con dùng chung bảng mạch cụ so sanh. Còn ở chỗ tồi đã tìm ra là do sai lệch loxo của van điều khiển số lùi!! Chúc cụ sớm tìm ra!!

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Em mới học nghề , kinh nghiệm còn kém , xin góp ý cụ , chi chính xác như cụ vuphong2424 nói , dòng này trùm báo lỗi p0700 và kèm theo lỗi van ( có thể 1 , 2 , 3 , 4 ) , nếu hệ thống điện cụ kiểm tra tốt , bao gồm hộp TCM , bố tốt , thường thay cả cụm van ạ , có gì sai mong cụ bỏ qua ạ

checkcar

Tài xế O-H
Đơn giản là cái TCM hỏng. :v cận thận lấy đồ tàu ăn tết không ngon nhé cụ. cái TCM này có 3 loại hàng đấy . :v

nguyendzzung

Tài xế O-H
Anh rảnh
Chào các cụ : hôm nay xưởng em nhận làm một xe Lacetty CDX với tình trạng là lùi thì không chạy tí nào mà vào D thì vẫn tiến được ( tuy nhiên khi đi số D chạy trên đường trường thì thấy không được mượt nắm , thỉnh thoảng có hiện tượng muốn trượt côn ) . Đã tiến hành kiểm tra dầu số thấy có hiện tượng có mạt bẩn , dầu hơi chuyển mầu . ( hiện tượng mạt của lá ma sát. Dùng máy scan kiểm tra thì chỉ báo lỗi P 0700 transmission control module request engine warning lamp ( MIL ) lighting universal defect. Đã tiến hành hạ số dẻ kiểm tra . Kết quả là toàn bộ lá ma sát không đến lỗi mòn quá , lọc dầu thì có hiện tượng hơi bết bẩn ngoài ra chưa phát hiện thêm điều gì . Em thắc mắc chính là ở chỗ cái số lùi . Đáng nhẽ ra ở những xe STĐ khác thường nếu hỏng thì hỏng ở số D là chính chứ đằng này lại là số R . Cụ nào có kinh nghiệm về bệnh này xin chỉ giáo ạ . Hoặc nếu có tài liệu về mạch điện của phần mấy cái van số , hộp điều khiển , sơ đồ đường đi của hệ thống đường dầu , sơ đồ lắp ráp , lượng dầu đổ tiêu chuẩn vào hộp số này . Xin cảm ơn các cụ ạ
Anh có rảnh khoog qua chỗ em mà lấy có nguyên đầy đủ cả sơ đồ mạch diện mọi cái em có dùng của thằng chevrolet đấy !Cả sơ đồ cách tháo lắp luôn!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên