Lại 1 mã mã lỗi là P1181 laceti ex

B
Bình luận: 8Lượt xem: 2,938

bungati2012

Tài xế O-H
chỗ em vừa nhận 1 con xe laiceti ex trong tình trạng bị tai nạn đã sửa ở nởi khác được phần vỏ
máy họ ko chữa dc bệnh nên kéo tới xưởng em
nó xuất hiện mã lỗi là P01181 variable intake manifold solenoid low voltage
e dịch láng máng là van điều khiển khí lạp có điện áp thấp, hình như chưa đugns lắm
e dang nghi cái van không tải có vấn đề(loaij này van nằm luôn cùng với bướm ga)
khi bị tai nạn bộ điều khiển bướm ga đã bị vỡ vỏ ngoài,em lại không có đồ để thay thử
xe hiệnkhông có chế độ galangty
máy khi ga lên hoạc giữ chân ga từ 700 v/p thì rất ngon
kính nhờ các bác tư vấn và giúp đỡ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
xe của bác hiện tại không có garangti thôi đúng không ah.cái này chú EX này rất hay gặp phải.đầu tiên phải dựa vào thực tế cái hộng ga của bác bị va chạm ntn,có ảnh hưởng gì đến sự hoạt động của mô tơ van bên trong hay không.thêm 1 quan sát nữa nếu khi tắt khóa điện thì cánh bướm ga ở vị trí tự do không bị kéo,khi bật khóa điện lên bướm ga sẽ bị đóng kín hoàn toàn,như vậy sẽ là do điện hộp khiển.loại này thay bướm ga mới bác vẫn cần phải dùng máy đặt lại vị trí không tải trong hộp.

bungati2012

Tài xế O-H
xe của bác hiện tại không có garangti thôi đúng không ah.cái này chú EX này rất hay gặp phải.đầu tiên phải dựa vào thực tế cái hộng ga của bác bị va chạm ntn,có ảnh hưởng gì đến sự hoạt động của mô tơ van bên trong hay không.thêm 1 quan sát nữa nếu khi tắt khóa điện thì cánh bướm ga ở vị trí tự do không bị kéo,khi bật khóa điện lên bướm ga sẽ bị đóng kín hoàn toàn,như vậy sẽ là do điện hộp khiển.loại này thay bướm ga mới bác vẫn cần phải dùng máy đặt lại vị trí không tải trong hộp.

ô bác nói chuẩn đới đugns là khi tắt máy thì nó về vị trí bình thường,còn nổ máy hay chỉ cần bật khóa điện là cái mô tơ nó đóng lại hoàn toàn
em thì cũng nghĩ đến sự điều khiển của hộp nhung bình thường các xe khác thì không viêc gì.
nên em nghi cái bộ cảm ga đó không nghe lệnh bác ạ
em đang dùng G-scan nhưng chưa thông lắm,vì em làm bên máy mà.
các bác biết chỉ em cách với mai em thực hiện luôn xem thế nào ạ
cảm ơn các bác trước!

bungati2012

Tài xế O-H
báo cáo các bác
tình hình là em đã thay bộ bướm ga mới
xe giờ đang trong tình trạng rất ngon các bác ạ
lắp vào là ecu nhận tín hiệu lun
cảm ơn các bác đã giúp đỡ

checkcar

Tài xế O-H
gcan có đặt lại bướm ga điện đó. bác thử đặt lại nó chưa? đôi khi bác bị lỗi chỉ cần đặt lại là đc. đặt không được mới thay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên