Làm thế nào để tìm mọi thứ trên O-H ?

Nguyễn Thanh Đàm
Bình luận: 12Lượt xem: 38,872

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Trong thời gian qua rất nhiều người đưa tài liệu lên diễn đàn bị trùng và cũng có nhiều thành viên mới đưa các bài viết , Pan bệnh lên bị trùng làm ảnh hưởng đến tính nhất quán của diễn đàn.
Để việc tham gia diễn đàn hiệu quả , và việc tìm kiếm các bài viết, tài liệu , Pan bệnh nhanh chóng và tránh đưa lên trùng lặp tôi xin được hướng dẫn các anh em cách "Tìm kiếm thông tin trên diễn đàn O-H"

Bước 1 : Xác định ô tìm kiếm trên diễn đàn (Như hình dưới)

Bước 2: Nhập từ khóa cần tìm vào ô tìm kiếm và nhấn nút "Tìm kiếm" hoặc Enter (Xem hình dưới)

Bước 3 : Xác định kết quả tìm kiếm bằng google O-H hoặc bằng công cụ riêng của diễn đàn (Hình bên dưới)

Kết quả từ google trên O-H (Khuyên dùng):

Kêt quả từ công cụ tim kiếm O-H (Không khuyên dùng)

Petrolimex-vn

Tài xế O-H
Anh ới, không biết diễn đàn mình ô tìm kiếm hiện bị như thế nào mà em nhập "tìm kiếm" giờ tìm không còn chính xác nữa. Mong BQT xem lại, hay có trục trặc gì ko ạ

ngoccuongcnd

Tài xế O-H
Để tìm kiếm tài liệu trên web của mình đúng là khó thật. Mình xin có ý kiến:
- Để 1 tab trên menu bar: tài liệu
- Trong tài liệu lại chia nhỏ ra: phần mềm, sách, ....
+Trong phần mềm lại chia nhỏ:
- Cuối cùng ai chia sẻ tài liệu gì thì vào phần đó dán đường link.
* Như vậy người chia sẻ cũng đúng chỗ, người tìm cũng nhanh
* Tuy nhiên khó nhất là chia cây thư mục thế nào tôi nghĩ là ad hiểu rõ nhất là mình chia sẻ nguồn tài liệu như thế nào.
Trân trọng.

ngoccuongcnd

Tài xế O-H
Những dòng chát riêng tư tôi nghĩ không nên đăng ở đây vì mọi người đang đọc nội dung tự nhiên bị đứt quãng vì tâm sự riêng.
Một người vị mọi người nhé! SR

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Những dòng chát riêng tư tôi nghĩ không nên đăng ở đây vì mọi người đang đọc nội dung tự nhiên bị đứt quãng vì tâm sự riêng.
Một người vị mọi người nhé! SR
Cảm ơn bác vì đã chia sẻ và góp ý nhằm mục đích mang tính tiện ích cho diễn đàn. Tôi sẽ gửi lại góp ý này cho bên bộ phận kỹ thuật của diễn đàn để tìm và tối ưu hơn các giải pháp của diễn đàn.
Trân trọng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên