Lăn tăn về đèn báo OD?

phikien305electric
Bình luận: 8Lượt xem: 1,719

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Theo em được biết thì ở hộp số tự động:
P (Park): chế độ đỗ xe
R (Reverse): số lùi
N (Neutral): số “mo”, dùng khi đỗ đèn đỏ hoặc dừng xe để chuyển hệ truyền động
D (Drive): số tiến
M (Manual): (+ -) vị trí phía bên cạnh số D, vận hành như số sàn, cho phép xe chuyển sang số 1, 2, 3, 4
OD (Overdrive): số vượt tốc, đổ đèo
L (Low): số thấp, dùng cho các trường hợp tải nặng, lên dốc, xuống dốc
S (Sport): số thể thao
Còn về chuyện cụ đang hỏi. Vì sao mình bật chế độ OD mà đèn trên taplo lại báo OD off .
Cái này em ko biết. vì em chưa được nhìn thấy bao giờ, em ko dám nói gì thêm,
Nhưng em thấy như vậy là vô lý và dễ gây nhầm lẫn cho người dùng, cụ nào biết giúp em sáng cái đầu với ạ.

mrha16390

Tài xế O-H
O/D OFF sáng tức là hệ thống Over Drive đang không kích họat, xe sẽ chỉ hoạt động từ số 1 - 3.
Bác thử xem ngay phía dưới cần số (khỏang 5cm) có 1 cái nút, bấm vào đó, đèn sẽ tắt, và xe sẽ chạy đủ số từ 1 - 4.
em mạo muội chém vậy. mong các bác chỉ giáo

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
O/D OFF sáng tức là hệ thống Over Drive đang không kích họat, xe sẽ chỉ hoạt động từ số 1 - 3.
Bác thử xem ngay phía dưới cần số (khỏang 5cm) có 1 cái nút, bấm vào đó, đèn sẽ tắt, và xe sẽ chạy đủ số từ 1 - 4.
em mạo muội chém vậy. mong các bác chỉ giáo
Ý của cụ chủ topic là khi mình chọn chế độ OD thỳ cái đèn OD nó hiện là OD OFF ấy.

phanngoc0405

Tài xế O-H
Với kia thì đèn od off đỏ thì hộp số chỉ hoạt động từ 1đến 3 và thường dùng để vượt khác, nếu đèn sáng trên đồng hồ thì hệ thống đã kích hoạt, xăng ăn hơn đấy.

hikari159

Tài xế O-H
Đèn báo O/D OFF ko sáng, la khi xe có thể chạy Vmax trên đường trường( chạy đủ số)
Nếu công tắc O/D Off nhấn vào thì đèn báo O/D OFF sáng thì xe chạy ở chế độ mất 1 số '' số OD mất )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên