Lexus LS 400 mất chế độ gió Medium và High của AC

R

rollroy123

Khách
anh em chém cho vui xe em nó bị mất chế độ gió Medium và High của AC, dùng manual bấm Medium và High thì đèn trên AC Control vẫn đáp ứng (tức là vẫn kêu tiếng bíp và đèn sáng ở nút Medium và High) nhưng gió thì vẫn là gió Low, nhưng mà để Auto thì nó cũng nhảy đều từ High xong rồi đến Medium và Low mà kết quả vẫn là gió Low.

vanthaocdl1

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại lọc gió điều hòa có bị bí không.
em cho rằng quạt vẫn hoạt động như những gì ta điều khiển nhưng lọc gió bị bí thì gió không vào được bên trong

checkcar

Tài xế O-H
xe vào cụ ít nhất làm gì đã nhé. kiểm tra rồi mới cầu cứu chứ cụ lam vậy ai dám commemt . cụ hỏi cũng cho bọn em phương pháp loại trừ chứ vào lập toppic như cụ ai cũng muốn hỏi nếu là chủ xe thì cứ nói để a e tiện tư vấn. chứ cụ như vậy em xin thua

R

rollroy123

Khách
lọc gió điều hòa vẫn bình thường bác ah.xe đã kiễm tra bộ harness của dàn AC ,check mấy cái input và output kết luận là mọi sensor và harness vẫn ngon lành.nghi ngờ là nó bị hư cục Power Transistor nhưng thay vào cũng không phải.các bác chém tiếp đi ah

phamhuy

Tài xế O-H
anh em chém cho vui xe em nó bị mất chế độ gió Medium và High của AC, dùng manual bấm Medium và High thì đèn trên AC Control vẫn đáp ứng (tức là vẫn kêu tiếng bíp và đèn sáng ở nút Medium và High) nhưng gió thì vẫn là gió Low, nhưng mà để Auto thì nó cũng nhảy đều từ High xong rồi đến Medium và Low mà kết quả vẫn là gió Low.
Cụ ơi, cụ là chủ xe hay thợ sửa xe vậy? Nếu là chủ xe thì em không có ý kiến. Còn là thợ sửa xe thì cho em hỏi thế này: Cụ đang đánh đố em ah? Pan điện mà nói vậy thì có đến 1 ngàn lẻ 1 nguyên nhân.

R

rollroy123

Khách
xe của bác em cụ ah.mà may quá tìm được bệnh rồi cụ ah vì xe bác em có điện thoại Motorola theo xe nên trên cục AC Control có một ngõ input của telephone,do bác em gác điện thoại bị kênh nên cái công tắc chổ arm rest tiếp xúc không tốt mà lúc nào AC Control cũng nhận được tín hiệu báo về là em đang nghe điện thoại do vậy nó khống chế tất cả các chế độ gió đều thành Low để tránh tiếng ồn trong lúc nói chuyện.chỉ cần vệ sinh jack cắm điện thoại là xong,đúng là Lexus.thank các bác đã chém

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên