Lexus ls460 bị nghiêng về một bên

G
Bình luận: 12Lượt xem: 3,269

GIAOSUHO84

Tài xế O-H
Tình hình là xe bị xẹp lốp sau tài. Bác tài dùng con đội đội cho bánh sau tài cao lên để bơm lốp cho dễ. Sau khi bơm xong thì xe bên tài thấp hơn bên phụ 3cm, nên xe bị nghiêng về bên tài.
Bác nào có kinh nghiệm làm cho cân bằng con xe này chỉ giáo cho em với?
Em đã dùng It2 kích hoạt cho đồng đều chiều cao cả 4 giảm xóc nhưng chạy thử xong nó trở về giá trị cũ. Giảm xóc là khí nhé.
Em cũng đã chỉnh cảm biến chiều cao của RL mà cũng không thấy nhúc nhích gì cả.

dungtt

Tài xế O-H
cụ vào đọc lỗi xem có lỗi gì không, nếu không có vào data list xem giá trị điện áp của mỗi cảm biến có chênh lệch nhau nhiều không

GIAOSUHO84

Tài xế O-H
KO CO GIA TRI DIEN AP DAU
[MERGETIME="1400294690"][/MERGETIME]
ĐÃ LÀM XONG. OK
[MERGETIME="1400294758"][/MERGETIME]
ĐÃ LÀM XONG. OK.
CỰC KỲ ĐƠN GIẢN VÀ HIỆU QUẢ.
QUAN TRỌNG LÀ BIẾT CHỨC NĂNG CỦA CÁC SENSOR

GIAOSUHO84

Tài xế O-H
NGUYÊN NHÂN LÀ DO KHI BỊ XẸP LỐP. THÌ CẢM BIẾN CẢM NHẬN XE BỊ CAO NÊN HẠ XE XUỐNG, CẢM BIẾN LÀM VIỆC NGƯỢC. DO ĐÓ CHỈNH CẢM BIẾN SAO CHO XE CẢM NHẬN ĐANG BỊ THẤP VÀ NÓ SẼ TỰ ĐỘNG NÂNG LÊN

phaocoi

Tài xế O-H
Cụ
NGUYÊN NHÂN LÀ DO KHI BỊ XẸP LỐP. THÌ CẢM BIẾN CẢM NHẬN XE BỊ CAO NÊN HẠ XE XUỐNG, CẢM BIẾN LÀM VIỆC NGƯỢC. DO ĐÓ CHỈNH CẢM BIẾN SAO CHO XE CẢM NHẬN ĐANG BỊ THẤP VÀ NÓ SẼ TỰ ĐỘNG NÂNG LÊN
Cụ ơi cụ nói rõ chỉnh thế nào chứ E cũng đoán dư cụ cơ mà muốn biết cụ chỉnh kiểu gì để a e biết lần su gặp còn biết đường điều chỉnh !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cụ vào đọc lỗi xem có lỗi gì không, nếu không có vào data list xem giá trị điện áp của mỗi cảm biến có chênh lệch nhau nhiều không
Chắc chắn sẽ không có lỗi, vì nếu có lỗi thì không kích hoạt được. Tuy nhiên sẽ có 1 lỗi là máy bơm chạy lâu quá

ngtrtha

Tài xế O-H
Chỉnh theo kiểu giả tín hiệu vào cảm biến hay kiểu gì vậy cụ, em cũng không biết con cảm biến này xuất tín hiệu gì nữa nên đoán vậy mong cụ chỉ bảo :)

hieucaosu

Tài xế O-H
Con này có bơm dầu ở dưới nắp ca pô bên phụ chứ k phải hơi cụ nhé! Cảm biến nhận biết bị cao thấp bên nào sẽ mở van điều chỉnh để cân bằng xe!chỉ cần đọc lõi và reset lại hoặc vì 1lý do nào đó nên camr biến nhận biết sai! Khi xẹp lốp thì báo đèn cảnh báo xẹp lốp và hệ thống cân bằng xe sẽ ngừng hoạt động!chỉ ưu tiên và làm việc khi không có đèn báo lốp xẹp thưa cụ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Con này có bơm dầu ở dưới nắp ca pô bên phụ chứ k phải hơi cụ nhé! Cảm biến nhận biết bị cao thấp bên nào sẽ mở van điều chỉnh để cân bằng xe!chỉ cần đọc lõi và reset lại hoặc vì 1lý do nào đó nên camr biến nhận biết sai! Khi xẹp lốp thì báo đèn cảnh báo xẹp lốp và hệ thống cân bằng xe sẽ ngừng hoạt động!chỉ ưu tiên và làm việc khi không có đèn báo lốp xẹp thưa cụ
Con Lexus LS460, chắc chắn dùng khí nén,không phải dầu bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên