Lexus RX45H

NgocDuy979
Bình luận: 11Lượt xem: 1,010

NgocDuy979

Tài xế O-H
Tình hình các bác ạ. Nay chỗ em có 1 chú luxus RX450h vào xưởng .Xe đời 2009. Xe báo lỗi động cơ em kiểm tra lỗi máy báo cảm biến kích nổ, báo bỏ may 3, báo cảm biến nhiệt độ nước. Em kiểm tra xơ bộ dây dợ tốt cả, Và em kiểm tra nước đông cơ thì thấy thiếu. Em bổ xung vào thì hết khoang 22l nước. Em kiêm tra hết gầm thì không thấy chảy ở đâu cả, và theo như tài liệu thì xe này hết tất cả là 12l nước thôi. Em kiểm tra dầu máy thì không thấy nước vào các bác ạ. Các bác chém rúp em xem nước nó đi đâu mất.

tunglam.9x

Tài xế O-H
Ðề: Lexus RX45H

Tình hình các bác ạ. Nay chỗ em có 1 chú luxus RX450h vào xưởng .Xe đời 2009. Xe báo lỗi động cơ em kiểm tra lỗi máy báo cảm biến kích nổ, báo bỏ may 3, báo cảm biến nhiệt độ nước. Em kiểm tra xơ bộ dây dợ tốt cả, Và em kiểm tra nước đông cơ thì thấy thiếu. Em bổ xung vào thì hết khoang 22l nước. Em kiêm tra hết gầm thì không thấy chảy ở đâu cả, và theo như tài liệu thì xe này hết tất cả là 12l nước thôi. Em kiểm tra dầu máy thì không thấy nước vào các bác ạ. Các bác chém rúp em xem nước nó đi đâu mất.
cái này thì em chịu thật cơ bản 12 lít mà cậu đổ tận 22 lít thì biết giải thích thế nào...nước k vào động cơ nữa chứ@@

anhnoi.oto

Tài xế O-H

E thì k biết rõ lượng nước thế nào, nhưng từ 12 mà lên tận 22 thì quả là không thể, số nước quá nhiều như thế thì sẽ nhìn thấy trừ khi bác đo đếm sai thôi

congtuxuthanh

Tài xế O-H

Không biết cụ có nhầm lẫn gì không 2010 mới có 450h, và dung tích nước là 11,4 khi thay thế, còn làm khô thì 11,7l, cụ đổ vào đâu mà được 22l, cụ xem lại đi nhé, còn cái cảm biến kích nổ thì cụ tháo như thế này mà kiểm tra
,

NgocDuy979

Tài xế O-H

Các bác em thấy nước nó chảy ra ở ông bô các bác ạ. Tình hình nhà em lại phải hạ con máy này rùi.

long_ren88

Tài xế O-H

Cụ này đùa hay thật đây mà bảo hạ máy con lexus 450h khi thấy nước chảy ra ống xả mà chưa xác định đc nguyên nhân. nước chảy ra ở ống xả nghĩa là sao??? lúc đấy động cơ đang nổ hay là không nếu động cơ đang nổ là nước được tạo ra trong quá trình nhiên liệu bị đốt cháy đấy cụ à
Các bác em thấy nước nó chảy ra ở ông bô các bác ạ. Tình hình nhà em lại phải hạ con máy này rùi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên