Lốc điều hoà mazda 3 kêu tè tè

H
Bình luận: 12Lượt xem: 5,557

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi làm sao để khắc phục tiếng lốc điều hoà xe mazda 3 bi kêu tè Tè khi bật điều hoà ah,xe vào xưởng khong bị kêu,bảo dưỡng điều hoà xong là bi ah,dầu em đổ hết trong hệ thống da và đổ vào 180ml,diều hoà lạnh không được sâu lắm các bác ah,nhưng đang kêu mình chỉ ga len một chút là hết ah,có bác nào co kinh nghiệm trong bệnh này giúp em với ah,em trân thành cám ơn ah

Hoangbanauto90

Tài xế O-H
Em bảo dưỡng thay van tiết lưu phin lọc va Thông xúc giàn nóng,lạnh ah,nổ máy không tải bật điều hoà bên hạ áp là 30psi,cao áp là 200 psi ,nhưng ga lên 1500v/p là hết kêu các bác ah,có khi nào e cho ít dầu khong ah,em đổ hết dầu trong lốc da và đổ vào 180ml ah

Hangviet

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi làm sao để khắc phục tiếng lốc điều hoà xe mazda 3 bi kêu tè Tè khi bật điều hoà ah,xe vào xưởng khong bị kêu,bảo dưỡng điều hoà xong là bi ah,dầu em đổ hết trong hệ thống da và đổ vào 180ml,diều hoà lạnh không được sâu lắm các bác ah,nhưng đang kêu mình chỉ ga len một chút là hết ah,có bác nào co kinh nghiệm trong bệnh này giúp em với ah,em trân thành cám ơn ah
Bệnh nan y rồi ko riêng gì Mazda3 đâu kể cả mazda626 cũng vậy nó vẫn mát thì kệ nó , hơi điếc tai một chút thôi khi nào tịt hẳn thì thay lốc mới

ledoan

Tài xế O-H
Cho thêm dàu vào lốc .không hết thì chỉ có thay lốc thôi matda bệnh kinh niên rồi

thaoden

Tài xế O-H
Thêm tí dầu vào, nạp gas từ từ đến khí bắt đầu có tiếng kêu thì xả ra 1 tí; nâng không tải lên 1 chút.
Bệnh này không hết phải thay lốc.

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Bị kêu cụm lá mía trong lốc, hên thì cho thêm dầu vào thì hết kêu, nhưng theo bạn nói thì thợ cho ga lỏng vào có thể làm vênh lá mía. Nếu như vậy là hết thuốc chửa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên