Lốc điều hòa xe Suzuki Celerio không đóng

tunglam.9x
Bình luận: 9Lượt xem: 2,072

tunglam.9x

Tài xế O-H
Cháu chào các cụ trên diễn đàn oto-hui.com
Chiều nay xưởng cháu có khách mang vào em suzuki celerio
Tình trạng bệnh là lốc điều hòa không đóng,cháu đã kiểm tra rơ le,cầu chì mọi thứ vẫn bình thường,chung chân role lốc vẫn hoạt động và lạnh bình thường,cháu cắm máy test và vào phần đọc data khi bật công tắc a/c máy vẫn báo đang bật,tắt công tắc máy vẫn báo tắt bình thường,như vậy là cháu dự công tắc a/c vẫn ngon,khi bật bằng công tắc không có hiện tượng bù ga nhé các cụ,ga khi lốc không hoạt động vào khoảng 110 psi
Cháu đo thử cảm biến giàn lạnh và thấy đồng hồ vẫn lên nhưng cháu không có thông tin giá trị chuẩn của cảm biến
Các cụ cho cháu hỏi là cảm biến áp xuất của loại này có 3 dây nó có giống với 1 số dòng laceti không ạ,1 mát,1 5v,1 tính hiệu ấy ạ
Ngoài bệnh điều hòa thì tình trang xe gần như mới hết ạ
Mời các cụ thông não cháu phát

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Tình trạng bệnh là lốc điều hòa không đóng,cháu đã kiểm tra rơ le,cầu chì mọi thứ vẫn bình thường,chung chân role lốc vẫn hoạt động và lạnh bình thường,cháu cắm máy test và vào phần đọc data khi bật công tắc a/c máy vẫn báo đang bật,tắt công tắc máy vẫn báo tắt bình thường,như vậy là cháu dự công tắc a/c vẫn ngon,khi bật bằng công tắc không có hiện tượng bù ga nhé các cụ,ga khi lốc không hoạt động vào khoảng 110 psi
Cháu đo thử cảm biến giàn lạnh và thấy đồng hồ vẫn lên nhưng cháu không có thông tin giá trị chuẩn của cảm biến
Các cụ cho cháu hỏi là cảm biến áp xuất của loại này có 3 dây nó có giống với 1 số dòng laceti không ạ,1 mát,1 5v,1 tính hiệu ấy ạ
đo cái dây từ hộp ra role chưa bác? áp như vậy tạm thời đủ để lốc hoạt động rồi.

tunglam.9x

Tài xế O-H
đo cái dây từ hộp ra role chưa bác? áp như vậy tạm thời đủ để lốc hoạt động rồi.
Cháu muốn hỏi là khi cháu vào data đọc thì công tắc a/c -on công tắc quạt gió - on nhưng lốc điều hòa off,tại sao mà ECU biết được là lốc đang off,loại lốc này không có cảm biến Nhé cụ
Hơn nữa quạt tản nhiệt không hoạt đông,không có bù ga
Các cụ có cao kiến gì không ạ,cháu giờ nghi mỗi con cảm biến giàn lạnh nữa thôi hoặc ecu :((

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
dây từ hộp ecu ra rơ le không đủ điện đó bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên