Lổi ABS xe BMW 318i cần giúp đở

M
Bình luận: 10Lượt xem: 1,624

mrnvminh

Tài xế O-H
Em làm con xe BMW 318i mà túi khí bên phụ bị lổi ( em đo điện trở túi khí mà lại thông mạch ) nhưng giờ muốn xóa lổi túi khí cho xe các cụ có cách nào không cần thay túi khí ấy mà vẩn xóa được lổi không các cụ, em đang thử nối con điện trở vào giửa chân 1 và 2 của giắt túi khí và chân 3 với 4( túi khí có 4 chân đánh dấu thứ tự 1 2 3 4) mà máy tét lại báo lúc thì điện trở quá cao lúc quá thấp có cụ nào có cách nào nối trở vào mà được không và nối trở bao nhiêu... em cảm ơn các cụ trước

germancar

Tài xế O-H
Ðề: Lổi ABS xe BMW 318i cần giúp đở

Em làm con xe BMW 318i mà túi khí bên phụ bị lổi ( em đo điện trở túi khí mà lại thông mạch ) nhưng giờ muốn xóa lổi túi khí cho xe các cụ có cách nào không cần thay túi khí ấy mà vẩn xóa được lổi không các cụ, em đang thử nối con điện trở vào giửa chân 1 và 2 của giắt túi khí và chân 3 với 4( túi khí có 4 chân đánh dấu thứ tự 1 2 3 4) mà máy tét lại báo lúc thì điện trở quá cao lúc quá thấp có cụ nào có cách nào nối trở vào mà được không và nối trở bao nhiêu... em cảm ơn các cụ trước
giắc vào túi khí thông thường có 2 chân, sao con này lại có 4 chân bác nhỉ?

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Tiêu đề thì là; "Lổi ABS xe BMW 318i cần giúp đở" mà nội dung lại nói về túi khí vậy là thế nào nhỉ?

Nguyenbycare

Tài xế O-H

Nếu dây không bị đứt thì nối con điện trở 3.3 oh la o k.nhưng buột phải xóa lổi bằng máy mới được.BMW thì làm nhiều rồi.chúc cậu thành công.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Các bác trong hãng nói rằng điện trở túi khi cần đấu là 2 ôm.em cũng chưa thử phát nào.bác thử xem rồi cho anh em chia sẻ kinh nghiệm nhé

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1

Về cái này thì tùy ko cứ , nhưng muốn đấu được thì phải nghiên cứu kĩ trước khi lắp , e mới vừa bùa xong 1 con 335i đời 2008 mui trần bị túi khí trước bên phụ và chuẩn của con này là 3,8 ôm , lúc trước cũng có 1 con thì nó lại là 2,2 ôm , cho nên muốn hết được đèn thì mình phải nghiên cứu kĩ chứ làm mò thì nó báo lỗi linh tinh hết

waveRS1202

Tài xế O-H

Cụ cứ đấu con trở tương đương với trở của túi khí là được ah. em nghĩ thế không đúng các cụ đừng ném đá tội nghiep em :2:

lamtruong

Tài xế O-H

Đấu điện trở không giải quyết được lỗi túi khí đâu. Vệ sinh Jack nối cho tiếp xúc tốt, sau đó đưa đến gara để dùng máy Scan để xóa lỗi (ECU không tự xóa lỗi được đâu) Chú ý khi xóa lỗi phải khai báo đúng Xeri xe và xuất xứ( BMW chia 2 dòng EU và hàng xuất) thì máy Scan mới báo lỗi đúng. Không biết cụ ở đâu ? có xa Hà nội không ? Công ty mình đang cho Phòng kỹ thuật công nghệ dùng máy G Scan (của Hàn quốc) đọc chuẩn đoán lỗi trên tất cả các xe của công ty .Nếu ở gần thi liên lạc với tôi ,tôi sẽ giúp_ mình ở Công ty Tân phát _Thanh trì nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên