Lỗi cam trên lacety nhâp

danht
Bình luận: 13Lượt xem: 1,284

danht

Tài xế O-H
Tinh hình la hum nay xưởng e co con lacety nhập vào kiểm tra, báo lỗ đông cơ, e mang máy chuqản đoán ra kiểm tra thi thấy báo lỗi
P2090 Exhaust cam position actuator control circuit, low voltage.
Cac bác cho e hỏi lỗi này khac phục như thế nào vậy có phải đặt lại cam ko cac bac. Thank các bac

HOANTCNA

Tài xế O-H
Ðề: Lỗi cam trên lacety nhâp

Bác xem lại cb trục cam xả xem sao ,nó đang báo lỗi mạch điện ,chuc bác nhanh chữa khỏi bênh cho em no

huavantuan23

Tài xế O-H

Theo mình thì đây là lỗi ở cơ cấu chấp hành, tháo jack kết nối của solenoid valve cam xả ra đo điện áp xem sao, xem lại áp xuất nhớt tại cơ cấu chấp hành, chưa biết được nguyên nhân thì đặt lại cam vô ích ! :37: Nếu có số VIN xe này thì hay nhỉ !

lehuyvu79

Tài xế O-H
Tinh hình la hum nay xưởng e co con lacety nhập vào kiểm tra, báo lỗ đông cơ, e mang máy chuqản đoán ra kiểm tra thi thấy báo lỗi
Cac bác cho e hỏi lỗi này khac phục như thế nào vậy có phải đặt lại cam ko cac bac. Thank các bac

Tháo cam ra kiểm tra có thể bị sai cam thôi.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Bac kiểm tra xem mạch điều khiển sonenoy truc cam xả chưa chắc đã sai cam đâu nếu sai cam thì máy chạy rung giật bác xóa lỗi đi xem chạy ra sao .xóa xong mà chạy nên 60km/h báo lại lỗi này thì mạch điều khiển truc cam như vvti trên toyota bị lỗi

hung dong anh

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại Mạch điện và cảm biến xem nếu dây dợ và CB Bình thường thì kiểm tra lại tầm cam , chú ý vấu sung ở trục cam xả rất rễ gẫy ( nó mà gẫy một vấu là cũng báo lỗi đấy

danht

Tài xế O-H

Bac kiểm tra xem mạch điều khiển sonenoy truc cam xả chưa chắc đã sai cam đâu nếu sai cam thì máy chạy rung giật bác xóa lỗi đi xem chạy ra sao .xóa xong mà chạy nên 60km/h báo lại lỗi này thì mạch điều khiển truc cam như vvti trên toyota bị lỗi
máy vẫn chạy bình thường bác ah, cho em hỏi đo điện áp của cảm biến là bao nhiêu vậy? e cũng chưa đo loại này bao giờ.

cuzin37

Tài xế O-H

bác thử xem cam có đúng dấu ko. và thử kiểm tra lại cảm biến trục cam xem nó có hỏng ko

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

máy vẫn chạy bình thường bác ah, cho em hỏi đo điện áp của cảm biến là bao nhiêu vậy? e cũng chưa đo loại này bao giờ.[/QUOTE
khi khóa điên on 1 dây có 12v dây còn lại là dây điều khiển ăn vào hộp ecm điều khiển sung ra xem có ket van điều khiển cam ko kiểm tra như kiểm tra vòi phun

danht

Tài xế O-H

Cho e hỏi là cảm biến trục cam con này là 2 con phía đuôi bánh răng trục cam hay là phía đầu bánh răng cam. vì e thấy có 4 con tất cả, 2 con ở đầu trục cam và 2 con phía đuôi trục cam.

ford-kia

Tài xế O-H

Thường nó sẽ có ba day một day_, một B+ và còn lại là chân tín hiệu điện thế của nó gửi về hộp thường là từ 3_5V là ok thường thì bác kiểm tra cảm biến rắc kết nối có bẩn không bạn thử vệ sinh nó và lắp lại xóa lỗi xem sao chứ cam khó mà sai.Mà đã sai thì máy không còn em nủa đâu bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên