Lỗi đèn nền Pajero V93

D
Bình luận: 11Lượt xem: 1,158

dongbaclangtu

Tài xế O-H
Kính chào các bác!
Em sơ ý chạm mát sợi cấp điện đèn nền radio xe Pajero V93 dẫn tới:
Mất đèn nền radio, mất mát radio.
Đèn đồng hồ bị điều khiển ngược. Khi ko bật đèn xe thì đèn tối, khi bật đèn xe thì đèn sáng hơn.
Đèn cụm điều khiển điều hòa cũng mất mát, không rút điện giắc đèn khẩn cấp thì khi tắt khóa điện, tắt đèn nó lại sáng. Nếu rút giắc điện đèn khẩn cấp thì nó mới tắt.
Các đèn khác Etacs vẫn điều khiển bình thường. Bác nào thạo điện xe này giúp em với, hoặc biết chỗ chuyên có thể làm được thì chỉ giúp em!
Trân trọng cảm ơn các bác!

thaoden

Tài xế O-H
Kính chào các bác!
Đèn đồng hồ bị điều khiển ngược. Khi ko bật đèn xe thì đèn tối, khi bật đèn xe thì đèn sáng hơn.
Đèn cụm điều khiển điều hòa cũng mất mát, không rút điện giắc đèn khẩn cấp thì khi tắt khóa điện, tắt đèn nó lại sáng. Nếu rút giắc điện đèn khẩn cấp thì nó mới tắt.
Các đèn khác Etacs vẫn điều khiển bình thường. Bác nào thạo điện xe này giúp em với, hoặc biết chỗ chuyên có thể làm được thì chỉ giúp em!
chạm mass rồi nó có đứt cầu chì ko bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Kính chào các bác!
Nếu bác biết là mất mát thì câu mát cho nó là xong??

dongbaclangtu

Tài xế O-H
Nó mất nguồn đèn nền ILL và điều khiển đèn cụm điều hòa và đồng hồ bị ngược nữa ạ! Khi cần sáng thì nó tối, khi cần mờ thì nó sáng và khi tắt nó lại ko tắt bác ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên