lỗi engine ECM error CATERPILLAR C9

T
Bình luận: 16Lượt xem: 3,257

THIENLONG1988

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi lỗi như trên là nguyên nhân gì ạ, con máy của e nó báo lỗi 1 tuần rồi,bị mất máy lúc nổ dc lúc thì ko,sáng nay em vừa thay cái bơm cao áp, lúc mới thay vào ko nổ dc mồi RP7 nổ lên thì bị lụp bụp.
Mở nắp ra thấy 3 cây kim phun nó ko xịt nhớt. Em rút jac từ hộp lên kim phun cắm vào thì lên dc 5 máy, mồi nổ lên thì dc 6 máy và hết báo lỗi.
Bây h thì máy lại làm việc dc bình thường nhưng chưa biết khi nào bị lại,các cụ chém dùm em vs..

Auto_Minhhai

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi lỗi như trên là nguyên nhân gì ạ, con máy của e nó báo lỗi 1 tuần rồi,bị mất máy lúc nổ dc lúc thì ko,sáng nay em vừa thay cái bơm cao áp, lúc mới thay vào ko nổ dc mồi RP7 nổ lên thì bị lụp bụp.
Mở nắp ra thấy 3 cây kim phun nó ko xịt nhớt. Em rút jac từ hộp lên kim phun cắm vào thì lên dc 5 máy, mồi nổ lên thì dc 6 máy và hết báo lỗi.
Bây h thì máy lại làm việc dc bình thường nhưng chưa biết khi nào bị lại,các cụ chém dùm em vs..
bác vui nòng đó áp xuất ống rell cho e. nếu đạt thông số chuẩn bác vui lòng check kim có đủ áp ko ?
tiếp theo bác câu led hoặc cắm máy chẩn đoán vào xem data list , để theo dõi sung của nhưng kim bác cho là ko phun dầu... rồi lên chém tiếp... chứ bác mô tả pan bệnh ko rỏ ràng gì hết ạ

Vietnam7438

Tài xế O-H
0904560258

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên