Lỗi máy ủi Caterpillar D6R-II động cơ không lên ga được.

OldMatiz
Bình luận: 17Lượt xem: 3,704

OldMatiz

Tài xế O-H
Chào các bác trên diễn đàn,
Em có con máy ủi Caterpillar D6R-II hiện đang gặp lỗi động cơ không tăng công suất được. Hiện tượng là động cơ đề nổ bình thường nhưng đạp ga không lên được quá 2000 vg/ph và máy yếu, không leo được dốc.
Em không có tài liệu gì về máy này cũng như không có chút kinh nghiệm gì về chẩn đoán cho nó, vì vậy em nhờ các bác phán đoán xem nó bị lỗi ở bộ phận nào và hướng dẫn cho em một số bước kiểm tra ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

xetongtoc

Tài xế O-H
Chào các bác trên diễn đàn,
Em có con máy ủi Caterpillar D6R-II hiện đang gặp lỗi động cơ không tăng công suất được. Hiện tượng là động cơ đề nổ bình thường nhưng đạp ga không lên được quá 2000 vg/ph và máy yếu, không leo được dốc.
Em không có tài liệu gì về máy này cũng như không có chút kinh nghiệm gì về chẩn đoán cho nó, vì vậy em nhờ các bác phán đoán xem nó bị lỗi ở bộ phận nào và hướng dẫn cho em một số bước kiểm tra ạ. Cảm ơn các bác nhiều.
Máy sửa được chưa Sếp?
Động cơ C-9 trên máy ủi CAT tốc độ ko tải tối đa chỉ 2100 vg/ph. Khi vào tải tốc độ tụt xuống bao nhiêu?
Bệnh máy yếu thì nhiều nguyên nhân lắm. Có thể yếu do động cơ hoăc hệ thống truyền động.
Để chuẩn đoán chính xác bệnh tình thì nên có tool hỗ trợ và chút ít chuyên môn nữa.

maquina

Tài xế O-H
Không thể truy cập RPM động cơ tối đa
Lưu ý: Nếu sự cố này chỉ xảy ra với tải, hãy xem Khắc phục sự cố, "Công suất thấp / phản hồi kém hoặc thiếu phản hồi ga".

Nguyên nhân có thể xảy ra

• Chế độ hoạt động giảm công suất động cơ
• Chế độ lạnh
• Tín hiệu tăng tốc
• Bàn đạp giảm tốc
• Cảm biến áp suất tăng cường đa dạng nhập học
• Cảm biến áp suất đầu ra Turbocharger
• Cảm biến áp suất khí quyển
• Cung cấp nhiên liệu
• Hệ thống hút khí và hút khí
• Thiết bị phụ kiện

OldMatiz

Tài xế O-H
Máy sửa được chưa Sếp?
Động cơ C-9 trên máy ủi CAT tốc độ ko tải tối đa chỉ 2100 vg/ph. Khi vào tải tốc độ tụt xuống bao nhiêu?
Bệnh máy yếu thì nhiều nguyên nhân lắm. Có thể yếu do động cơ hoăc hệ thống truyền động.
Để chuẩn đoán chính xác bệnh tình thì nên có tool hỗ trợ và chút ít chuyên môn nữa.
Vẫn chưa sửa được bác ơi, bọn em không có tool và chuyên môn nên đang chờ thuê chuyên gia đến khám và chữa bệnh đây ạ.

xetongtoc

Tài xế O-H
Không thể truy cập RPM động cơ tối đa
Lưu ý: Nếu sự cố này chỉ xảy ra với tải, hãy xem Khắc phục sự cố, "Công suất thấp / phản hồi kém hoặc thiếu phản hồi ga".

Nguyên nhân có thể xảy ra

• Chế độ hoạt động giảm công suất động cơ
• Chế độ lạnh
• Tín hiệu tăng tốc
• Bàn đạp giảm tốc
• Cảm biến áp suất tăng cường đa dạng nhập học
• Cảm biến áp suất đầu ra Turbocharger
• Cảm biến áp suất khí quyển
• Cung cấp nhiên liệu
• Hệ thống hút khí và hút khí
• Thiết bị phụ kiện
Về vơ bản kiểm tra theo hướng dẫn của bác này là ok.

Hoangvietvdubqn

Tài xế O-H
Máy tụt tua máy thì nên kiểm tra dầu nhớt . Lọc gió trước . .không được bác ngó thử bó dây chân kim . Và bơm dầu ép kim trước đã . Không được thì cắm CatEt vào cho nhanh . E chém thế có gì không phải các bác bỏ qua

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên