Lót xilanh của động cơ Toyota 3A-U

K
Bình luận: 8Lượt xem: 4,744

binhminhbkhn

Tài xế O-H
Từ trước đến nay mình chưa thấy ai tròng lòng xi lanh cho máy Toyota cả mà chỉ Horn lòng xilanh cho có mặt giỏng rồi thay bạt xắpmăng <piston rings> thôi. trừ trường hợp bị rơ quá cở vì gảy bạc cào lòng xilanh người ta sẽ thay overside piston 0,10. 0.20, tối đa là 0.30m.m nhưng làm như vậy mất công và thời giờ nhiều nên chi họ thay máy cũ từ nhật rẻ hơn nhiều

t3591

Tài xế O-H
ai rành về động cơ toyota xin giúp đỡ về Lót xilanh của dc toyota 3A-U la loai lot kho hay lot uot vay?
Lam cach nao de phan biet 2 loai lot do ma` chj can dua vao mat thuong?

Xi lanh khô: Thường có dạng hình trụ đứng, mỏng - nhẹ dày khoảng 2-3ly, không có gờ rãnh ở ngoài thân Xi lanh. Điển hình là các Dòng xe tải hạng nhẹ: Hyundai 1 tấn; 2.5t; 3.5t; 5t
Xi lanh ướt: Bên ngoài luôn có rãnh để lắp Gioăng nước, bề ngoài thường có nhiêù cấp, dày - mỏng khác nhau, thành xi lanh dày, nặng hơn Xi lanh khô rất nhiêù. Điển hình là các Dòng xe tải lớn như Huyndai 8t; Huyndai 15t... xe Uaz cũng là dạng Xi lanh ướt
Một số xe, thường là Dòng xe Du lịch, không có Xi lanh rơì, mà Lốc máy được đánh bóng, mạ cứng để thay thế chức năng của Xi lanh: Khi thay Bộ hơi, thì chỉ thay Xéc măng + Piston (Điển hình như Matiz, Kia Pride...), khi lên cos cao quá, thường là cos 3 (0.75), chất lượng Lốc máy không còn đảm bảo nữa, người ta thường khoét rộng Lốc máy ra nữa, lắp Xi lanh mới vào (Còn gọi là Đóng nòng), Xi lanh mới sẽ thuộc dạng Xi lanh "khô"

kiếp spam

Tài xế O-H
Horn lòng xilanh cho có mặt giỏng rồi thay bạt xắpmăng <piston rings>
bác binhminh ơi!
bác giải thích lại hộ được không?
xắp măng = xéc măng ?
@ t3591 :
Xi lanh khô: Thường có dạng hình trụ đứng, mỏng - nhẹ dày khoảng 2-3ly, không có gờ rãnh ở ngoài thân Xi lanh. Điển hình là các Dòng xe tải hạng nhẹ: Hyundai 1 tấn; 2.5t; 3.5t; 5t
Xi lanh ướt: Bên ngoài luôn có rãnh để lắp Gioăng nước, bề ngoài thường có nhiêù cấp, dày - mỏng khác nhau, thành xi lanh dày, nặng hơn Xi lanh khô rất nhiêù. Điển hình là các Dòng xe tải lớn như Huyndai 8t; Huyndai 15t... xe Uaz cũng là dạng Xi lanh ướt
cãm ơn bác rất nhiều !
nhân tiện đây cho em hỏi muốn mua những phụ tùng liên quan về bạc lót , xecmăng thì ai có kihn nghiệm từng mua về loại này ở hà nội không! ý em nói là giá cà và độ tốt của nó
nếu biết xin chỉ giúp em gà lắm:b:b:b

t3591

Tài xế O-H
nhân tiện đây cho em hỏi muốn mua những phụ tùng liên quan về bạc lót , xecmăng thì ai có kihn nghiệm từng mua về loại này ở hà nội không! ý em nói là giá cà và độ tốt của nó
nếu biết xin chỉ giúp em gà lắm:b:b:b
Trước hết bác hỏi ý kiến Tổ tư vấn tại chỗ xem sao? Nêú vẫn chưa hài lòng thì bác gọi cho em, để em tư vấn qua ĐT cho bác xem có trùng với ý kiến nào không nhé?

jindobang

Tài xế O-H
chi vai cau cua bac T5391 thoi ma giup ich cho nhieu nguoi chua nam ro ve sua chua xilanh nhieu lam. cam on bac nha!
Bác co nam rõ cách tháo xilanh khô nhu thế nào không chỉ giúp em với nha. thanhk bac trước nha! mong bac hoi âm sơm1

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên