Mã lỗi codes 12 khác nhau trên các dòng Toyota

bathinh
Bình luận: 3Lượt xem: 1,420

bathinh

Tài xế O-H
hôm nay e có tình cờ đọc được trang tài liệu về xe toyota.xin chia sẻ thêm thông tin về mã lôi 12 và xin thêm chỉ bút của các cụ trên diễn đàn.
trước kia test xe chúng ta hay gặp mã 12 và dịch nó là tín hiệu vòng tua máy RPM nhưng nay đọc được e thấy nó còn là tín hiệu any door is open.các cụ xem ảnh ở dưới.chắc hẳn khi làm mã này có trường hợp k hết bệnh vì chỉ nghĩ là tín hiệu RPM.
e vẫn còn phân vân vì có thể nó là mã về các dòng về thị trường mình mà thị trường khác không có chăng.các cụ nhiều kinh nghiệm xin vạch rạch ròi để có được cách sử lý khi tìm kiếm mã trên diễn đàn ak.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
hôm nay e có tình cờ đọc được trang tài liệu về xe toyota.xin chia sẻ thêm thông tin về mã lôi 12 và xin thêm chỉ bút của các cụ trên diễn đàn.
trước kia test xe chúng ta hay gặp mã 12 và dịch nó là tín hiệu vòng tua máy RPM nhưng nay đọc được e thấy nó còn là tín hiệu CKP và tín hiệu any door is open.các cụ xem ảnh ở dưới.chắc hẳn khi làm mã này có trường hợp k hết bệnh vì chỉ nghĩ là tín hiệu RPM.
e vẫn còn phân vân vì có thể nó là mã về các dòng về thị trường mình mà thị trường khác không có chăng.các cụ nhiều kinh nghiệm xin vạch rạch ròi để có được cách sử lý khi tìm kiếm mã trên diễn đàn ak.
View attachment 34224 View attachment 34225 View attachment 34226 View attachment 34227 View attachment 34228 View attachment 34229 View attachment 34230 View attachment 34231
bác có phân biệt được CKP và RPM là thế nào không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên