Mạch điện xe Exciter 135

duonganh11101
Bình luận: 9Lượt xem: 4,826

duonganh11101

Tài xế O-H
Em có một vấn đề thắc mắc về sơ đồ mạch điện xe Ex 135 mong các cao nhân giúp đỡ.Chả là như thế này: sơ đồ chân ECU của nó có một vị trí dây màu hồng là dây công tắc vị trí số 2 không hiểu mục đích thiết kế như vậy để làm gì.Và còn nữa sơ đồ chân ECU của xe Wave RSX EFI cũng có chân của công tắc vị trí số N cũng không hiểu để làm gì
Mong các cụ chỉ giáo!

cuncontiti

Tài xế O-H
Chân có công tắc xuống mát trên acm là chân tắt máy hay sao bác nhỉ:D:D
cháu không up ảnh từ máy lên ohui được chả bít chỗ nào mà tìm nữa

ledangtrinh

Tài xế O-H
Em có một vấn đề thắc mắc về sơ đồ mạch điện xe Ex 135 mong các cao nhân giúp đỡ.Chả là như thế này: sơ đồ chân ECU của nó có một vị trí dây màu hồng là dây công tắc vị trí số 2 không hiểu mục đích thiết kế như vậy để làm gì.Và còn nữa sơ đồ chân ECU của xe Wave RSX EFI cũng có chân của công tắc vị trí số N cũng không hiểu để làm gì
Mong các cụ chỉ giáo!
bác nói cái gì thế Ex135 lấy đâu ra ECU vậy

cuncontiti

Tài xế O-H
hehe thì ra mình để ở bipmap nó không cho tải định dạng này

cuncontiti

Tài xế O-H
:D Cháu đã xem lại và có sự nhầm lẫn chân tắt máy xin lỗi các bác ! theo ý bác hỏi là như hình dưới thì phải (bác không có hình rõ ràng lên đôi khi hiểu nhầm !)

ex 1.JPG

ex 2.JPG

duonganh11101

Tài xế O-H
bác nói cái gì thế Ex135 lấy đâu ra ECU vậy
Cụ nghĩ cứ xe phun xăng thì mới có ECU nhỉ.Xe dream cũng phải có ECU nhé chẳng qua cụ cứ gọi nó là IC thôi
:D Cháu đã xem lại và có sự nhầm lẫn chân tắt máy xin lỗi các bác ! theo ý bác hỏi là như hình dưới thì phải (bác không có hình rõ ràng lên đôi khi hiểu nhầm !)

View attachment 39316

View attachment 39317
Vấn đề là cái chân màu hồng ấy

cuncontiti

Tài xế O-H
Theo ngu ý của cháu chân này có tác dụng kích cho ic phát lửa mạnh nhất,đốt sạch nhiên liệu, tăng khả năng sinh công của máy khi tăng tốc :D:D

chân ic exciter.JPG

htduccdnag

Tài xế O-H
Theo mình, dây này có tác dụng điều khiển đánh lửa sớm. vì khi chạy ở số 0, số 1 thì lúc này tốc độ thấp không cần đánh lửa sớm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên