Mạch điều hòa 2 quạt làm mát?

Phanhuycuong
Bình luận: 17Lượt xem: 3,254

Phanhuycuong

Tài xế O-H
Em không hiểu mạch điện này lắm, bác nào giúp em với? Em cám ơn nhiều.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em không hiểu mạch điện này lắm, bác nào giúp em với? Em cám ơn nhiều. View attachment 105924
1/ Bác đã hiểu được cái gì thì phải nói ra
2/ Bác không hiểu cái gì cũng phải nói.
Quẳng cái hình xong biến, ai biết đâu mà hầu. Tốt nhất là hỏi thày giáo của bác, nó chuẩn

Phanhuycuong

Tài xế O-H
Em không hiểu là :tại sao phần khiển quạt làm mát két nước lại phải qua công tắc áp suất mà theo em hiểu công tắc nhiệt độ nước làm mát mới khiển quạt chứ?

Phanhuycuong

Tài xế O-H
vậy thì lúc công tắc nhiệt độ nước làm mát đóng mà mình không mở A/C thì quạt két nước hoạt động như thế nào hả bác?em đang muốn đấu dây quạt két nước với công tắc nước làm mát còn quạt dàn nóng với công tắc áp suất có được không bác?

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
vậy thì lúc công tắc nhiệt độ nước làm mát đóng mà mình không mở A/C thì quạt két nước hoạt động như thế nào hả bác?em đang muốn đấu dây quạt két nước với công tắc nước làm mát còn quạt dàn nóng với công tắc áp suất có được không bác?
Không được đâu bác. Bác tách ra từng quạt thì không giải nhiệt tốt được.
Mạch này áp gas thấp, nước chưa đủ nóng (bật máy lạnh) hai quạt nối tiếp nhau, quay tốc độ thấp.
Khi nước nóng hoặc áp gas cao. Thì hai quạt cùng quay .
Theo em bác nên đấu y mạch là ok . Bác k bật máy lạnh nhưng đến khi nước nóng công tắt hở ra là hai quạt đều quay để giải nhiệt. bác yên tâm

Cai banh xe

- Nếu không bật điều hòa thì quạt chạy theo công tắc nhiệt độ nước làm mát
- Hơn nữa, kể cả không bật điều hòa mà áp suất gaz cao quá thì quạt vẫn chạy do tác động từ công tắc áp suất gaz
- Bác đấu thế nào mà chả được, có xe như thế mà. Nhưng bác làm sao biết cái quạt nào là quạt két nước, cái quạt nào là của dàn nóng nhỉ?

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
- Nếu không bật điều hòa thì quạt chạy theo công tắc nhiệt độ nước làm mát
- Hơn nữa, kể cả không bật điều hòa mà áp suất gaz cao quá thì quạt vẫn chạy do tác động từ công tắc áp suất gaz
- Bác đấu thế nào mà chả được, có xe như thế mà. Nhưng bác làm sao biết cái quạt nào là quạt két nước, cái quạt nào là của dàn nóng nhỉ?
Bác phân tích kĩ mạch xem là hiểu. Quạt đôi. 2 quạt Cùng ở tốc độ thấp. Và cả hai cùng quay ở tốc độ cao. Bác nói câu đấu kiểu nào cũng được là nên xem lại nha. Không khéo làm khổ anh em thợ

Cai banh xe

Bác phân tích kĩ mạch xem là hiểu. Quạt đôi. 2 quạt Cùng ở tốc độ thấp. Và cả hai cùng quay ở tốc độ cao. Bác nói câu đấu kiểu nào cũng được là nên xem lại nha. Không khéo làm khổ anh em thợ
1/ Hiểu làm sao được, chẳng có cơ sở gì cả để nói quạt nào là quạt két nước cả. Bác ra xe mà xem, nếu 2 quạt cùng chạy thì cái nào của két nước, đồng thời dàn nóng và két nước xếp chồng lên nhau, gió đi qua là như nhau
2/ Chả có gì mà phải xem lại, cũng chẳng có gì là hại thợ cả. Bởi có một số xe bố trí 2 quạt chạy độc lập nhau (một cái chỉ chạy khi bật điều hòa, còn cái kia chỉ chạy theo nhiệt độ nước) có sao đâu

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
1/ Hiểu làm sao được, chẳng có cơ sở gì cả để nói quạt nào là quạt két nước cả. Bác ra xe mà xem, nếu 2 quạt cùng chạy thì cái nào của két nước, đồng thời dàn nóng và két nước xếp chồng lên nhau, gió đi qua là như nhau
2/ Chả có gì mà phải xem lại, cũng chẳng có gì là hại thợ cả. Bởi có một số xe bố trí 2 quạt chạy độc lập nhau (một cái chỉ chạy khi bật điều hòa, còn cái kia chỉ chạy theo nhiệt độ nước) có sao đâu

fortunerv

Tài xế O-H
Tôi chưa nhìn thấy cái công tắc A/C trên hình bạn nhỉ? nếu nó là cái công tắc ko ghi j đó thì tắt A/C là ko có quạt nào chạy. Và lại sơ đồ này trông cứ thiếu cái j đó VD như tín hiệu để ECU nó đóng mở rơ le Ly hợp từ? Quạt chỉ chạy 1 tốc độ à? vì không thấy trở hay hộp đk; Nói tóm lại là sơ đồ này chỉ là nguyên lý cơ bản thôi cụ nên xem mấy cái mạch AC của cụ thể xe nào đấy đi rồi sẽ hiểu ngay.

tuyen8748

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên