Matiz 2 máy gật gật

Genesis__coupe
Bình luận: 24Lượt xem: 10,516

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
máy chạy thì bốc bác ah. em chỉ cần đệm ga vào cái là lại hết luôn. xe để ở xưởng 4 ngày rồi mà nó vẫn thế. khách yêu cầu làm cho hết bệnh mà em tìm mãi không ra.
e cũng có trường hợp con spark cũng bị như bác nói.em vs lại họng hút,đánh lại bugi cũng ko được, kiểm tra lại thì bị lệch 2 mắt dây kam.e đặt lại kam thế là ok.bác kiểm trA lại kam xem

nguyenminhnam

Tài xế O-H
kiểm tra làm kín cổ góp hút lại đi bạn, sau đó cân chỉnh lửa bằng cách xoay delco cuối trục cam.Như bạn mô tả Máy thì bình thường, chỉ mỗi chạy không tải không ổn định thôi.
Các bạn miền Bắc cần phân biệt n với l nhá.
nhớ post kết quả nhá bạn.

Hiep.Non.btre

Tài xế O-H
hôm bữa cháu bị 1 con mit paijero y trang, lý do là khi đại tu, rủa cái lọc thô không kỹ, ngẹt đường nhớt lên cam, để không tải vòng tua bơm không đủ hay sao ý, cam bó lun, đạp ga thì ok, đạp hồi "phụp" gãy bù lon bắt buli cam lun. chú mở nắp cò ra xem thử nhớt có lên đủ không, nếu thấy khô khô là giống cháu rồi đó

trung_t2323

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra toàn bộ hệ thống nhiên liệu và đường ống khí vào cổ hút
Tôi đang dùng 1 con matiz cũng giống bạn
thưa các cụ là em vừa đại tu 1 em matiz 2. trước khi làm máy thì máy không dung giật gì chỉ yếu máy thôi. bây giờ đại tu song máy chạy thì khoẻ mà để ở chế độ không tải nó cư gật gật. máy không báo lỗi gì. em thay van không tải mà không được. mong các bác chỉ giáo.
Tôi cũng đang xài 1 em matiz cũng bị giống bạn, no chỉ ở van không tải hoặc chia điện thôi, đặc biệt thằng van không tải chọn được cái nào hợp thì mới được, chư cái xịn mà ko hợp cung ko được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên