mấy bác xem jup1 em xe novou 2 với!

C
Bình luận: 10Lượt xem: 1,693

conan16082000

Tài xế O-H
tình hình là mình đang sửa chiếc novou 2. xe nát quá! kêu còn hơn xe lam. nghe như bể bạc đạn cốt máy. Mình đã bung máy, thay bạc đạn hết rùi nhưng vẫn kêu "pằng pằng" ở phía sau. ko phải tiếng pô nha. mấy bữa may nghiên cứu nhưng vẫn ko hết. bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo với!
hic hic!
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

tiện thể cho mình hỏi lun la làm sao để bi đề hết kêu? mặc dù đã thay bi mới, bôi mỡ đầy đủ (bi đề novou chỉ có 1 cot thui)

hic!

nguyenquoctuan

Tài xế O-H
tình hình là mình đang sửa chiếc novou 2. xe nát quá! kêu còn hơn xe lam. nghe như bể bạc đạn cốt máy. Mình đã bung máy, thay bạc đạn hết rùi nhưng vẫn kêu "pằng pằng" ở phía sau. ko phải tiếng pô nha. mấy bữa may nghiên cứu nhưng vẫn ko hết. bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo với!
hic hic!
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Bác thay tòan bộ bạc đạn, vậy ép dên luôn chưa? Kiểm tra cân cam có chính xác không? có thay piston bạc không? Piston có dài hơn piston cũ không? Tiếng kêu lúc máy ngụi hay nóng? Thử bịt bô lại nghe kỷ coi tiếng phát ra từ đâu?

Duyleauto

Tài xế O-H
Theo mình bạn nên kiểm tra dây đai. Vì nó cũng là một trong các nguyên nhân chính làm xe bị kêu, nghe như tiếng hú. vì lâu ngày đai bị mòn và chùng rồi.

conan16082000

Tài xế O-H
Bác thay tòan bộ bạc đạn, vậy ép dên luôn chưa? Kiểm tra cân cam có chính xác không? có thay piston bạc không? Piston có dài hơn piston cũ không? Tiếng kêu lúc máy ngụi hay nóng? Thử bịt bô lại nghe kỷ coi tiếng phát ra từ đâu?
làm hết rùi bác ah. píton thi minh ko rõ. trước khi làm máy đã kêu như vậy rùi!
cái pô thì kêu hơi to, chắc bể hết nỉ bên trong rùi! bịt lại nghe toàn tiếng kêu trong máy ko ah!

conan16082000

Tài xế O-H
đồng ý với mấy bác là đã làm lại máy, nhưg cái quan trọng là trong lúc làm máy vẫn có sai sót đôi chút, sai sót cài j thì e ko bít nên mới đem lên đây dể các bác cùng nghiên cứu! monh mấy bác đóng góp ý kiến! thank!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên