Máy doosan 125 không nổ

Manhcuong1998
Bình luận: 15Lượt xem: 1,204

Manhcuong1998

Tài xế O-H
E chào các bác ạ. e làm đại tu động cơ con doosan125 xong xuôi. Chạy rà chơn 3 ngày rồi mới cho nó xuất xưởng. Xong 2 ngày xau nó chết máy ko nổ lại được. Ra kiểm tra thì khi đề lên máy nổ cái rồi tự chết luôn ạ. E hỏi một vài người thợ có kinh nghiệm thì họ bảo tháo bơm cao áp đem đi cân chỉnh. Đi cân bơm xong về nó vẫn có hiện tượng như vậy. Kim phun cũng tháo đi kiểm tra rồi ạ. Các bác cho em xem cần kiểm tra gì nữa ko ak. E cảm ơn các bác ạ.

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
E chào các bác ạ. e làm đại tu động cơ con doosan125 xong xuôi. Chạy rà chơn 3 ngày rồi mới cho nó xuất xưởng. Xong 2 ngày xau nó chết máy ko nổ lại được. Ra kiểm tra thì khi đề lên máy nổ cái rồi tự chết luôn ạ. E hỏi một vài người thợ có kinh nghiệm thì họ bảo tháo bơm cao áp đem đi cân chỉnh. Đi cân bơm xong về nó vẫn có hiện tượng như vậy. Kim phun cũng tháo đi kiểm tra rồi ạ. Các bác cho em xem cần kiểm tra gì nữa ko ak. E cảm ơn các bác ạ.
Cụ cho thêm ít thông tin động cơ gì dầu máy của bác đã thay tháo những gì đang nổ tự nhiên tắt thì bác kiểm tra lại dầu đã phun chưa
tầm nổ Thế nào chuẩn chưa
Áp xuất buồng đốt thế nào

CHUNG HUU

Tài xế O-H
cụ thử tách bơm thủy lực ra rồi nổ xem sao

Manhcuong1998

Tài xế O-H
Cụ cho thêm ít thông tin động cơ gì dầu máy của bác đã thay tháo những gì đang nổ tự nhiên tắt thì bác kiểm tra lại dầu đã phun chưa
tầm nổ Thế nào chuẩn chưa
Áp xuất buồng đốt thế nào
E thay xylanh piston xecmang bác ạ. Dầu đã phun nên động cơ cứ nổ dk cái là lại chết luôn bác ạ. Đề khẽ cái là nổ nhưng lại chết luôn. Mỗi lần nổ cách nhau 4-5p hết cả bình điện luôn bác ạ. Hiện tương vẫn như thế

Manhcuong1998

Tài xế O-H
Cuối cùng là do thằng lái máy nó đánh pan các bác ạ. No tháo bầu lọc không khí ra để vệ sinh rồi nó lắp ngược lại. Bịt mấy cái lỗ cổ hút rồi. E tháo cổ hút thì nổ luôn rồi. E cảm ơn những góp ý của các bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên