Máy khoan đá không hoạt động

lecung
Bình luận: 4Lượt xem: 805

lecung

Tài xế O-H
Em có con máy khoan đá máy dầu dùng máy nén khí để thổi bụi khoan ra khỏi lỗ để nổ mìn. Nhưng giờ không khoan được nữa. Mặc dù đá rất mềm khoan nhưng không thổi bụi lên được toàn bị kẹt cần khoan. Áp của máy nén lên 7kg thì thấy cái van phía sau bình hơi xì ra. Động cơ bình thường. Em gọi thợ lên khám họ bảo trong khí nén có nhớt. Nên thay lọc đi em thay rồi nhưng vẫn bị như củ mấy ông thợ đang phán hư máy nén nhưng chưa em chưa cho tháo sợ không có đồ thay thì máy vứt giờ không biết sao nữa ai biết chỉ giùm với

dung969

Tài xế O-H
nguyên tắc của máy khoan là sự kết hợp của 03 hành động cùng thời cụ thể là
1. mũi khoan quay tròn.
2. Búa đập
3. Thổi phoi
Vậy để khoan được thì ba yếu tố trên phải hoạt động bình thường, nếu máy của bạn bị hiện tượng như vậy, bạn thử rút mũi khoan lên xem có khí thổi ra đầu mũi khoan không, thổi có mạnh không, nếu không có khí thổi ra tại đầu mũi khoan thì bạn nên kiểm tra lại hệ thống dẫn khí nén từ máy nén khí,van, ống dẫn, búa khoan, cần khoan, mũi khoan xem nhé
Hệ thống cung cấp khí nén từ máy nén qua bộ lọc tách dầu- khí sạch cung cấp cho bộ phận sử dụng
còn khả năng máy nén hỏng thì khó đạt được áp suất 7 at
chúc bạn thành công

lecung

Tài xế O-H
Mấy ngày trước kiểm tra đường dẫn khí thấy khi mở ống ở đầu búa ra thử lấy tay bịt lại nhưng không được
Khi lắp vào lại đầu búa thì khí nén ra đầu mũi khoan rất yếu. Có thể bịt bằng tay. Có khi nào đưa vào ống nhỏ thì áp dội ngược về không. Với thiếu lưu lượng khí nén không. Có phải lưỡi gà bị hư không

dung969

Tài xế O-H
Trong bua có 01 đường dẫn khí nén riêng biệt để dẫn khí nén xuống mũi khoan qua chuôi búa, cần khoan, mũi khoan, rất có thể đường dẫn khí nén trong búa khoan không đảm bảo dẫn đến sự rò rỉ hoặc bị tắc. bạn cứ kiên trì lần theo đường dẫn khí nén sẽ tìm ra nguyên nhân.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên