Máy lạnh Ford Escape rất yếu?

E
Bình luận: 8Lượt xem: 4,838

emthichhoi

Tài xế O-H
Tôi mới mua Ford Escape second-hand, đăng ký 1/2008, đã đi 17.000 km. Tôi có gắn thêm ampli JL, công suất khoảng 200 watt, under seat. Gần đây, máy lạnh có vẻ rất yếu, đi ngoài đường buổi trưa chỉ hơi mát (Le H.T. Bien).
Tôi đã đem vào hãng check, bơm gas lại mà thấy cũng vậy. Xin các bạn cho ý kiến và cho biết gara nào tốt để tôi đem xe đến sửa.

Cảm ơn nhiều.

Vin

Tài xế O-H
Ampli mạnh chỉ làm hại ăcquy. Còn máy lạnh chạy không thông qua ăcquy như vậy chúng không ảnh hưởng lẫn nhau. Có thể lọc gió của bạn bị bít chặt do quá bẩn, thiếu gió nên không làm mát được. Nếu vậy bạn chỉ cần tháo lọc gió ra làm sạch hoặc thay lọc gió mới. Ngoài ra còn nhiều nguyên nhân khác liên quan trực tiếp đến hệ thống lọc gió hoặc hệ thống truyền động từ động cơ otô đến máy bơm hoàn lưu khí CO2 về dạng lỏng. Nếu vậy bạn phải đến gặp chuyên gia để giải quyết.

Chúc bạn may mắn!

anhnv_2411

Don't give up
Vấn đề ở đây không phải là nạp ga vào là lạnh. Mà còn phải kiểm tra nhiều nguyên nhân khác nữa : hệ thống bị bẩn, nạp ga không chuẩn, van tiết lưu, fin lọc ... Em cũng vừa làm điều hòa em cũng vừa làm điều hòa một con ford escape đời 2006 xong. Số của em 0984.033.676 bác cần hỏi gì em có thể giúp

tuvandienlanh

Tài xế O-H
vấn đề ở đây không đơn giản là tại môi chất lạnh, cái này bác phải làm vệ sinh dàn lạnh và van tiết lưu, ở xe Ford Escape là hay bị cái này nhất. Chúc bác may mắn

baotohalong62

Tài xế O-H
Ðề: Máy lạnh Ford Escape rất yếu?

Bác vê xinh giàn lạnh .giàn nóng thay phin lọc.bác kiểm tra kĩ cho em cái dây điều khiển nóng nhé xe này hay bị nắm.chúc bác thành công

Nguyenbycare

Tài xế O-H
Ðề: Máy lạnh Ford Escape rất yếu?

Có nhiều nguyên nhân lắm.cần phải kt tổng quát mới có kết luận. máy nén yếu ,phin lọc bẩn gây nên nghẹt. quạt gió yếu,hệ thống bị xì,ga lạnh nạp dư ,thiếu ..........bạn nên kiểm tra lai.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên