máy lạnh santafe bị cháy quận hít

nhohai
Bình luận: 15Lượt xem: 1,524

nhohai

Tài xế O-H
mấy bác ạh.chú đang làm con santafe 2012 thay lóc lạnh mới.nhưng vừa mới thay xong,xe chạy được khoảng 50km thì bị cháy quận hít.....em xin mạn phép hỏi mấy bác là con xe này vì lí do gì mà lại bị vậy.em nghỉ mải mà chẳng ra.....xin mấy bác cho em chút hiểu biết ak

DaoKhoBau

Tài xế O-H
Có nhìu lý do khiến bôn từ cháy lm. Cụ thay lốc có thay bộ đầu mới k hay vẫn dùng bộ đầu cũ bôn điện ý! Gas dầu ra sao? Áp suất thế nào?

antrungan

Tài xế O-H
Có 4 trường hợp dẫn đến cháy bôn điện bác ạ : 1 do lỗi bôn ( trong qua trình sản xuất lắp ráp hoặc vận chuyển .....) 2 bi đầu lốc có hiện tượng bó bi sinh nhiệt cũng dẫn đến om bôn và sau đó cháy bôn . 3 mặt hít bị gile cũng sinh nhiệt dẫn đến cháy bôn ( khoảng cách xa. Hở phớt dầu chảy ra mặt hít. Cong vênh .......)

nhohai

Tài xế O-H
em thay lóc củng là santafe nhưng 2 lóc này khác nhau.lóc củ là lóc chạy bằng fao còn em thay lóc mới là lóc chạy bằng vít tông.........khi thay xong châm 180ml dầu....nạp ga hạ áp chưa tới 40.còn cao áp là 250 mấy bác ạh.
[MERGETIME="1435795226"][/MERGETIME]
Bác thay lốc mà có hút chân không kỹ rồi nạp gas vào đầy đủ không hay vẫn để gas củ ?
em nạp ga mới chứ bác.lóc mới mà nạp ga củ để mà bảo hành ạh bác
[MERGETIME="1435795235"][/MERGETIME]
Bác thay lốc mà có hút chân không kỹ rồi nạp gas vào đầy đủ không hay vẫn để gas củ ?
[MERGETIME="1435795250"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1435795393"][/MERGETIME]
Có nhìu lý do khiến bôn từ cháy lm. Cụ thay lốc có thay bộ đầu mới k hay vẫn dùng bộ đầu cũ bôn điện ý! Gas dầu ra sao? Áp suất thế nào?
em thay nghuyên cả bộ lóc và đầu luôn bác ạh.cao áp lên 250...còn bên hạ áp chưa tới 40 bác ak
[MERGETIME="1435795406"][/MERGETIME]
em thay nghuyên cả bộ lóc và đầu luôn bác ạh.cao áp lên 250...còn bên hạ áp chưa tới 40 bác ak

antrungan

Tài xế O-H
em thay lóc củng là santafe nhưng 2 lóc này khác nhau.lóc củ là lóc chạy bằng fao còn em thay lóc mới là lóc chạy bằng vít tông.........khi thay xong châm 180ml dầu....nạp ga hạ áp chưa tới 40.còn cao áp là 250 mấy bác ạh.
[MERGETIME="1435795226"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1435795235"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1435795250"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1435795393"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1435795406"][/MERGETIME]

lốc khác nhau vẫn lắp chung đc hay phải chế lại co bắt lốc, sao bác ko lấy đúng hàng theo xe mà lắp

nhohai

Tài xế O-H
em thay nghuyên cả bộ lóc và đầu luôn bác ạh.cao áp lên 25
lốc khác nhau vẫn lắp chung đc hay phải chế lại co bắt lốc, sao bác ko lấy đúng hàng theo xe mà lắp
lóc khác nhau nhưng co với chân lóc đều khớp giống nhau bác ạh.e gửi đồ từ hà nội vào.người ta gửi như vậy nên em củng bắt vào luôn.tại khách họ hối quá.

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
mấy bác ạh.chú đang làm con santafe 2012 thay lóc lạnh mới.nhưng vừa mới thay xong,xe chạy được khoảng 50km thì bị cháy quận hít.....em xin mạn phép hỏi mấy bác là con xe này vì lí do gì mà lại bị vậy.em nghỉ mải mà chẳng ra.....xin mấy bác cho em chút hiểu biết ak
Cháy cuộn hít có nhiều lý do:
1. Lốc bị kẹt gây tăng điện áp
2. chập điện giửa lốc với cục pin điện (cuộn hít).
3. Điện áp từ AC, bình điện vào cao bất thường mà không có cầu chì bảo vệ=> cháy
Mình chỉ đóng góp từng đó thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Có thể do chất lượng cuộn dây
- Có thể cuộn dây bị cọ vào puly
- Có thể bị trượt côn từ

baotohalong62

Tài xế O-H
khe hở từ đúng không sát cốt nói chung mọi thứ đều tốt .theo mình chỉ có bạn mua lốc loại cuộn hít dùng dây nhôm .cháy rồi bạn phá thử xem sao.mình gặp rồi bạn thay cuộn khác xịn là ok

AntjGjrl

Tài xế O-H
Thừa ga rồi, cao áp 250 thừa ga hoặc cháy quạt giải nhiệt. Dẫn đến lốc chạy quá tải gây xoa mặt hít rồi sinh nhiệt và cháy...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thừa ga rồi, cao áp 250 thừa ga hoặc cháy quạt giải nhiệt. Dẫn đến lốc chạy quá tải gây xoa mặt hít rồi sinh nhiệt và cháy...
- Áp 250psi thì chưa nói là thừa gaz được
- Áp 250psi thì bình thường không thể trượt côn từ được. Nhiều con tôi gặp lên trên 25 bar mà vẫn không trượt

AntjGjrl

Tài xế O-H
- Áp 250psi thì chưa nói là thừa gaz được
- Áp 250psi thì bình thường không thể trượt côn từ được. Nhiều con tôi gặp lên trên 25 bar mà vẫn không trượt
Đúng rùi. Em bị nhầm nghĩ rằng chủ thớt nói 250 là 25 bar. Mà nếu 25 bar thì con cảm biến áp suất nó ngắt lốc rùi thì trượt sao đc hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên