Máy lạnh xe mazda 6 đường áp thấp quá cao

B
Bình luận: 7Lượt xem: 757

Máy lạnh

• Số phiếu: 1 100.0%
  • Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    1

banmerap

Tài xế O-H
Hôm nay e có làm máy lạnh con mazda 6
Tình trạng xe chạy ko lạnh
Kiểm tra bị tuột đường ống ga
Cách xử lý đã bấm lại ống ga và lắp lại
Hút chân không và sạc ga, tình trạng mới vô ga thấy đường áp thấp lạnh, xong vô thêm chút ga mất lạnh luôn, e kiểm tra lại thấy quạt giàn nóng không chạy, sợ dư ga đã xã bớt ga nhưng ko được, thấy đồng hồ ga của đường áp thấp và áp cao bị thông nhau
Hiện tượng máy lạnh ko lạnh nửa, áp thấp bằng áp cao, áp thấp khi máy lạnh đóng là 40, đường áp cao tăng dần hơn 350, dàn nóng và đường áp cao quá nóng, tắt máy để 5' quay lại kiểm tra thì thấy đồng hồ 2 đường áp cao và áp thấp bằng nhau 110, các bác ai gặp trường hợp này rồi chỉ giúp e với ạ

sunt808

Tài xế O-H
(Hiện tượng máy lạnh ko lạnh nửa, áp thấp bằng áp cao, áp thấp khi máy lạnh đóng là 40, đường áp cao tăng dần hơn 350).đọc bài bác em thấy nó mâu thuẫn quá bác à ,chưa thấy bác sử lý quạt giải nhiệt nữa.

banmerap

Tài xế O-H
Vâng bác, hôm qua làm tối quá nên sáng nay e mới xứ lý quạt tản nhiệt ạ, em ko biết có phải nguyên nhân là quạt tản nhiệt không hoạt động nên dẫn đến áp tăng và nổ tuột đường ống không ạ, và vấn đề e hỏi là sao 2 đường áp khi máy lạnh chưa đóng lại bằng nhau, mặc dù e thấy áp bên áp suất thấp cao, e đã xã bớt, và để 5' áp bên áp suất cao lòn qua nên áp suất thấp bằng cao lun ạ, bác nào gặp rồi xin chỉ giúp e ạ

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Vâng bác, hôm qua làm tối quá nên sáng nay e mới xứ lý quạt tản nhiệt ạ, em ko biết có phải nguyên nhân là quạt tản nhiệt không hoạt động nên dẫn đến áp tăng và nổ tuột đường ống không ạ, và vấn đề e hỏi là sao 2 đường áp khi máy lạnh chưa đóng lại bằng nhau, mặc dù e thấy áp bên áp suất thấp cao, e đã xã bớt, và để 5' áp bên áp suất cao lòn qua nên áp suất thấp bằng cao lun ạ, bác nào gặp rồi xin chỉ giúp e ạ
Khi hệ thống không hoạt động thì áp suất bằng nhau là bình thường, bác lại muốn nó khác nhau à???

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hôm nay e có làm máy lạnh con mazda 6
Tình trạng xe chạy ko lạnh
Kiểm tra bị tuột đường ống ga
Cách xử lý đã bấm lại ống ga và lắp lại
Hút chân không và sạc ga, tình trạng mới vô ga thấy đường áp thấp lạnh, xong vô thêm chút ga mất lạnh luôn, e kiểm tra lại thấy quạt giàn nóng không chạy, sợ dư ga đã xã bớt ga nhưng ko được, thấy đồng hồ ga của đường áp thấp và áp cao bị thông nhau
Hiện tượng máy lạnh ko lạnh nửa, áp thấp bằng áp cao, áp thấp khi máy lạnh đóng là 40, đường áp cao tăng dần hơn 350, dàn nóng và đường áp cao quá nóng, tắt máy để 5' quay lại kiểm tra thì thấy đồng hồ 2 đường áp cao và áp thấp bằng nhau 110, các bác ai gặp trường hợp này rồi chỉ giúp e với ạ
Chả hiểu là bác nói cái gì, lảm nhà lảm nhảm. Nói lại cho rõ ràng mạch lạc đê

Bacgiangauto

Tài xế O-H
bác phải xác định nguyên nhân vì sao bục đường ống. rất có khả năng như bác nói do chết quạt áp quá cao khiến bục ống và sau khi xử lý đường ống vẫn không mát được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên