máy phát điện không phát ra điện

GiaGiaHp
Bình luận: 12Lượt xem: 2,817

GiaGiaHp

Tài xế O-H
Hôm nay xưởng e có 1 khách hàng đưa 1 cái máy phát của máy công trình đến nói e thay cho IC 3 chân . nhưng khi thay xong e kiểm tra cọc Bast(B+) k có điện ra , e kiểm tra đi đi lại lại mấy lần cách đấu dây, cuộn stato, dàn đi-ốt đều thấy k có gì sai sót hay hư hỏng, đến trưa nay làm mãi k đc e chán quá về ăn cơm
E máy phát này có 2 cọc ra:
-1 là B+ (Bast).
-cực kia là D+ ( cực này e đoán là ra đèn báo nạp . nhưng khi thử máy phát e cấp + vào cọc này thì đèn sáng, nghĩa là cực này nối âm) e cũng không hiểu cực này là cực gì?
Cách đấu của em không sai nhé các cụ, e đã đấu cho mấy cái máy phát rồi cái nào cũng ổn chỉ riêng cái này có vấn đề như thế này
Mong các cụ chỉ bảo.

bao7329

Tài xế O-H
Hôm nay xưởng e có 1 khách hàng đưa 1 cái máy phát của máy công trình đến nói e thay cho IC 3 chân . nhưng khi thay xong e kiểm tra cọc Bast(B+) k có điện ra , e kiểm tra đi đi lại lại mấy lần cách đấu dây, cuộn stato, dàn đi-ốt đều thấy k có gì sai sót hay hư hỏng, đến trưa nay làm mãi k đc e chán quá về ăn cơm
-1 là B+ (Bast).
-cực kia là D+ ( cực này e đoán là ra đèn báo nạp . nhưng khi thử máy phát e cấp + vào cọc này thì đèn sáng, nghĩa là cực này nối âm) e cũng không hiểu cực này là cực gì?
Cách đấu của em không sai nhé các cụ, e đã đấu cho mấy cái máy phát rồi cái nào cũng ổn chỉ riêng cái này có vấn đề như thế này
Mong các cụ chỉ bảo.
Cụ chế ic khác hay thay ic nguyên bản như của nó

panda_gmb

Tài xế O-H
-1 là B+ (Bast).
Mong các cụ chỉ bảo.
D+ Là đèn bác nhé, B+ là lửa từ accu. phiền cụ có thể up hình em nó lên cho ace chém nhé.

dinhhoi

Tài xế O-H
D+ là dây báo đèn, đúng rồi. Dây B+ như bạn nói có lẽ là dây kích từ từ chìa khóa xuống. Còn khi bạn kiểm tra xem có điện phát ra hay không thì bạn phải kiểm tra dây lấy điện ra của máy phát ấy chứ.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Vậy cụ chưa kiểm tra được con IC 3 chân đó phải không? Chắc bạn mới vào nghề nên bỡ ngỡ với chân D+, vì vậy mình nghĩ bạn hãy chắc chắn biết cách kiểm tra : cách đấu dây, đi ốt. rô to, stato...

auto.is250c

Tài xế O-H
Cụ nên ném cái hình ảnh lên anh em coi chém cho chuẩn. Cụ thủ kiểm tra xem máy phát nó co từ tính ko cụ kiêm cái gì cho vào xem nó hút ko

GiaGiaHp

Tài xế O-H
em IC này là mình chế. mình mới vào nghề. nhưng mình cũng đấu 2 lần rồi cũng như thế. mình thấy cái máy phát này nó chỉ có 2 chân B+ và D+. nếu ko phải 2 chân này là chân bast thì là chân nào . mình chế con IC 3 chân thì có lấy điện kích vào chổi than rồi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
-1 là B+ (Bast).
Mong các cụ chỉ bảo.
- Cực D+ là cực dương kích từ bác ạ
- Nếu bác đấu đúng hết thì chác là hỏng Tiết chế rồi

GiaGiaHp

Tài xế O-H
ic bác chế phải để ý xem đi ốt có đi ốt mồi hay ko nhé.
là có 1 dây nóng kích điện cho điốt hả bác. e thấy cực D+ hình như nó vào dàn đi ốt e cũng k rõ lắm , nhưng e thấy nó thông với mát của chổi than âm. e mới nghe đồn chứ lần đầu gặp cái này thì e chả bít làm đấu kiểu như thế nào, mong bác hướng đẫn e chút

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
là có 1 dây nóng kích điện cho điốt hả bác. e thấy cực D+ hình như nó vào dàn đi ốt e cũng k rõ lắm , nhưng e thấy nó thông với mát của chổi than âm. e mới nghe đồn chứ lần đầu gặp cái này thì e chả bít làm đấu kiểu như thế nào, mong bác hướng đẫn e chút
Đi ôt chỉnh lưu thì chẳng phải kích điện bao giờ cả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên