máy phát HuynDai Porter II

auto22
Bình luận: 14Lượt xem: 2,803

auto22

Tài xế O-H
chào các bác cái máy phát này e kiểm tra không sạc . Em đã kiểm tra IC không chết Đã Thay Than, Thay tiết Chế . Thay cả cuộn dây stato . Roto thì không vấn Đề gì. Nổ máy Em kiểm Tra điện AC thì lên 27v . Em Đo Ở bình thì chỉ hơn 12v. Em cũng Đã câu thẳng 1 dây từ đina mô xuống bình và dây mát nữa cũng không được . Em thao cọc binhf Ra là tắt máy. Bác Nào Gặp rồi Giúp Em với.

cocacola

Tài xế O-H
Không sạc nhưng khi bật khóa lên có đèn báo nạp ko? kiểm tra hết rồi mà em đọc ko thấy đi ốt đâu cả.máy phát dòng này làm không khó nhưng phải kiểm tra thật kĩ bởi nó có bơm dầu sau đít tháo lên lắp xuống mệt lắm.

thandaiquanlam

Tài xế O-H
chào các bác cái máy phát này e kiểm tra không sạc . Em đã kiểm tra IC không chết Đã Thay Than, Thay tiết Chế . Thay cả cuộn dây stato . Roto thì không vấn Đề gì. Nổ máy Em kiểm Tra điện AC thì lên 27v . Em Đo Ở bình thì chỉ hơn 12v. Em cũng Đã câu thẳng 1 dây từ đina mô xuống bình và dây mát nữa cũng không được . Em thao cọc binhf Ra là tắt máy. Bác Nào Gặp rồi Giúp Em với.
cụ chém vừa thôi!! IC là tiếc chế,còn tiếc chế làm gì là iốt(gọi nguyên cụm nó là bộ chỉnh lưu)...bình acquy đói quá đó cụ..cụ nổ máy cho nó sạc 1 chập là lên!!!=)),!!!

Doanphikien

Tài xế O-H
Ic là tiết chế nhé anh bạn...đi ot la đi ốt

cocacola

Tài xế O-H
Bác ơi?xe nó đời nào đó bác puly của nó bình thường hay puly 1 chiều ạ? như bác miêu tả mọi cái đều tốt tại sao nó không phát hay do khi lắp dây cuộn satato vô tình chạm mát.bác kiểm tra kĩ lại tất cả đi ạ có cái có bệnh nó mới thế!

tranat

Tài xế O-H
thuongf thì em nó hay bị tiết chế , nhưng của cụ em thấy thay nhìu mà ko được. em nghĩ cụ thay lun máy phát thì ok lun đó.
NHÂN DÂY EM HỎI CÁC CỤ CÓ CHỖ NÀO MUA TIẾT CHẾ CỦA EM NÀY, CHO EM XIN DỊA CHỈ VỚI Ạ ( KHU HÀ NỘI NHÉ) CẢM ƠN CAC CỤ!

trainghe87@

Tài xế O-H
hình như ic cụ nó ở đây là tiết chế tiết chế là dàn diot (cụ nói bài dưới)
27v ac này cụ có viết nhầm không nếu không nhầm thì cụ coi thay lại dàn diot nhé
dàn diot mục đích nắn dòng xoay chiều thành một chiều
nếu thay xong mà dòng một chiều cao hơn quy định thì thay nốt ic luôn cụ nha.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên