Máy phát xe tải cần giúp

B
Bình luận: 51Lượt xem: 5,271

Bitungtq

Tài xế O-H
Các bác giúp em về con máy phát với ah. Tình hình là máy phát có hiện tượng là khi nổ máy thì đèn báo nạp cư nhấp nháy liên tục. Càng ga to thì tần số càng tăng. Đồng thời đèn báo của tiết chế cũng nháy. E đã thay tiết chế mới nhưng chỉ được một thời gian ngắn là lại bị. Mong các bác giúp e với. Cảm ơn

minhba92

Tài xế O-H
nếu nói như bác thì hiện tượng trên là vị trí tiếp chổi than có vấn đề như cổ góp và vị trí than lệch nhau nên như vậy ạ

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Các bác giúp em về con máy phát với ah. Tình hình là máy phát có hiện tượng là khi nổ máy thì đèn báo nạp cư nhấp nháy liên tục. Càng ga to thì tần số càng tăng. Đồng thời đèn báo của tiết chế cũng nháy. E đã thay tiết chế mới nhưng chỉ được một thời gian ngắn là lại bị. Mong các bác giúp e với. Cảm ơn
Bác phải nói rõ xe tải Huydai loại nào? đời bao nhiêu? để anh em chém giúp bác chứ?

tuong88

Tài xế O-H
Theo như bác tả thì máy phát này là tiết chế rời lấy trung tính làm báo sạc đúng kg bác ga nhỏ thì báo xạc tắt ga lớn thi nhấp nháy

tuong88

Tài xế O-H
bác có thể giải thích lý do vì sao máy phát bị nvay k. E cũng đang quan tâm vấn đề này qá. E cảm ơn
Em cũng chưa tìm được nguyên nhân bác ak nhưng trước đây em cũng gặp trường hợp tương tự như bác chủ đây. Máy phát bị vỡ bi cọ cháy rế thay hết lắp vào chạy được hai hôm thì bị lại bị ông khách khó tính bắt làm bằng được báo đèn mới chịu làm em mất một buổi chiều mới cho em nó ra về được tới h cũng đươc hơn tháng ui mà vẫn kg thấy tới chắc đươc ùi mà em vấn chưa giải thích được hiên tương này.em đấu lửa chân sạc vào thẳng tiết chế mới hết chứ qua chìa khóa la bị mặc dầu máy phát phát 14.3 khi kg bật hết tải bật hết tải vân còn 13.7

tuong88

Tài xế O-H
Em cũng chưa tìm được nguyên nhân bác ak nhưng trước đây em cũng gặp trường hợp tương tự như bác chủ đây. Máy phát bị vỡ bi cọ cháy rế thay hết lắp vào chạy được hai hôm thì bị lại bị ông khách khó tính bắt làm bằng được báo đèn mới chịu làm em mất một buổi chiều mới cho em nó ra về được tới h cũng đươc hơn tháng ui mà vẫn kg thấy tới chắc đươc ùi mà em vấn chưa giải thích được hiên tương này.em đấu lửa chân sạc vào thẳng tiết chế mới hết chứ qua chìa khóa la bị mặc dầu máy phát phát 14.3 khi kg bật hết tải bật hết tải vân còn 13.7
Hôm ùi em có nghe có bác nào nói dây trung tính sẽ là điện xoay chiều khi vòng tua trên 2000 vòng

nguyenthanh1992

Tài xế O-H
Hôm ùi em có nghe có bác nào nói dây trung tính sẽ là điện xoay chiều khi vòng tua trên 2000 vòng
dây trung tính ra điện xoay là chuẩn nhưng em nghĩ k cần phải vòng tua trên 2000 đâu. Vòng tua galangty vẫn ra điện áp nhưng bằng 1 nửa của điên áp phát ra bác ạ.vd. Máy phát là 24v thì điện áp ra dây trung tính là 12v xoay chiều. e đã là và test thử rồi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe của bác à, bác chạy bao nhiêu vạn rồi?

Bitungtq

Tài xế O-H
Vậy bác thay những gì. E mơi chỉ thay tiết chế nhưng chỉ được vài hôm. Trường hợp này e gặp thườn xuyên vơi xe tầu bác ah.

Bitungtq

Tài xế O-H
E cũng đã đấu như bác nhưng với xe kamaz thì lại làm hỏng tiết chế liên tục bác ah.

tuong88

Tài xế O-H
dây trung tính ra điện xoay là chuẩn nhưng em nghĩ k cần phải vòng tua trên 2000 đâu. Vòng tua galangty vẫn ra điện áp nhưng bằng 1 nửa của điên áp phát ra bác ạ.vd. Máy phát là 24v thì điện áp ra dây trung tính là 12v xoay chiều. e đã là và test thử rồi
Đúng ui bác nhưng vấn đề ở đây là báo sạc bi nhấp nháy trong lúc mình lấy tín hiệu báo sạc ở dây trung tính. Nếu dùng tiết chế rời thì tiết chế nó nhấp nháy giống như chớp xi nhan mà em chưa tìm ra nguyên nhân của nó cũng như vấn đề bác chủ đang tìm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên