Máy rải bê tông nhựa nóng S1800-1 cần giúp đỡ

T
Bình luận: 28Lượt xem: 4,397

hoangjimy

Tài xế O-H
Máy hoat động bình thường chỉ mổi tội là băng tải vật liệu lúc chạy lúc không. Nhờ mọi ngươi giúp đở.Máy hoat động bình thường chỉ mổi tội là băng tải vật liệu lúc chạy lúc không. Nhờ mọi ngươi giúp đở.[/QUOTE
Bạn phải nói rõ s1800-1 đời nào chứ. Đời bàn điều khiển giống -2 hay đời trước nữa. Băng tải bị chập trời khi trải tự động hay cứ bật lên là bị. Khi để ga tự động ấn nút chạy băng tải ga có oà lên ko.

Gửi tấm name của máy qua cho mình, mình chỉ cho bạn cách xử lý

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Bạn phải nói rõ s1800-1 đời nào chứ. Đời bàn điều khiển giống -2 hay đời trước nữa. Băng tải bị chập trời khi trải tự động hay cứ bật lên là bị. Khi để ga tự động ấn nút chạy băng tải ga có oà lên ko.
OÁI !! :(:eek:
Công nhận là kinh nghiệm chiến đấu của anh bạn "hoangjimy" dữ thiệt.
Bài viết vừa mù mờ, vừa sai cả chính tả mà vẫn nhận biết là máy gì. Giỏi thiệt !!
Thì ra là máy "TRẢI NHỰA ĐƯỜNG" (hay còn gọi là máy RẢI, máy THẢM BÊ TÔNG NHỰA NÓNG) hiệu
Vögele S1800-1.
Tựa bài viết là máy "TẢI 1800-1" thì tui chịu thua, không biết là máy gì !!

Vogele 1800-1.jpg

thanhsay

Tài xế O-H

Máy vẩn hoạt động bình thường và đang làm ở chế độ cơ.băng tải lúc được lúc ko. Lúc chế độ tự động bật băng tải ga vẩn òa lên.

thanhsay

Tài xế O-H
Khó hiểu ở chổ là.băng tải lúc mất bên này rồi có nhưng lại mất bên kia. Luc thì được cả2 lúc thì mất cả 2 luôn.

hoangjimy

Tài xế O-H
Khó hiểu ở chổ là.băng tải lúc mất bên này rồi có nhưng lại mất bên kia. Luc thì được cả2 lúc thì mất cả 2 luôn.
nếu như khi bật chế độ cơ cũng bị thì chắc do điện đóm của bác chắc chập trờn đâu rùi. Kiểm tra kĩ lại công tắc 16s4,16s6 xem sao. Ngoài ra vệ sinh lại van điện PM11, PM12, PM7, PM8 xem sao.

hoangjimy

Tài xế O-H
Giống như bị kẹt chổ nào đó vậy ban ak. Vì khi băng tải ko chạy bật công tắc bơm nó rú lên.
vậy bác phải kiểm tra xem có bị kẹt băng tải không. kiểm tra mô tơ thủy lực băng tải xem sao. kiểm tra mô tơ nữa. vậy chắc không phải bị điện rồi.
bác dựa vào sơ đồ thủy lực kiểm tra lại xem.
1. Khi băng tải bị đứng kiểm tra van điện trên bơm có điện không. ( PM7,PM8,PM11,PM12). nó có đèn LED đó, nếu đèn led bị hư thì chích ra mà đo.
2. Nếu điện vẫn có thì kiểm tra bơm và mô tơ xem. Cắm đồng hồ đo áp vào xem áp có lên không ( khoẳng 255bar). nếu có mà không chạy thì kẹt đâu đó rồi.
3. nếu áp không lên thì bịt mô tơ lại để kiểm tra.
Tuy nhiên theo mình nghĩ bác đang bị kẹt băng tải ở đâu rồi, hoặc xích kéo băng tải từ mô tơ mòn rồi vì băng tải dùng 2 bơm, 2 mô tơ khác nhau cho bên trái và phải. Chẳng nhẽ lại hỏng cả 2.
bơm q4 và q7 là băng tải nhé.

thanhsay

Tài xế O-H
vậy bác phải kiểm tra xem có bị kẹt băng tải không. kiểm tra mô tơ thủy lực băng tải xem sao. kiểm tra mô tơ nữa. vậy chắc không phải bị điện rồi.
View attachment 63593
View attachment 63594
bác dựa vào sơ đồ thủy lực kiểm tra lại xem.
1. Khi băng tải bị đứng kiểm tra van điện trên bơm có điện không. ( PM7,PM8,PM11,PM12). nó có đèn LED đó, nếu đèn led bị hư thì chích ra mà đo.
2. Nếu điện vẫn có thì kiểm tra bơm và mô tơ xem. Cắm đồng hồ đo áp vào xem áp có lên không ( khoẳng 255bar). nếu có mà không chạy thì kẹt đâu đó rồi.
3. nếu áp không lên thì bịt mô tơ lại để kiểm tra.
Tuy nhiên theo mình nghĩ bác đang bị kẹt băng tải ở đâu rồi, hoặc xích kéo băng tải từ mô tơ mòn rồi vì băng tải dùng 2 bơm, 2 mô tơ khác nhau cho bên trái và phải. Chẳng nhẽ lại hỏng cả 2.
View attachment 63597
bơm q4 và q7 là băng tải nhé.
Đã kiểm tra hệ thống xích tải cũng như cac thanh chống mòn và các vòng bi của trục băng tải.ko sao bạn ak.

Toanks

Tài xế O-H
Bạn phải nói rõ s1800-1 đời nào chứ. Đời bàn điều khiển giống -2 hay đời trước nữa. Băng tải bị chập trời khi trải tự động hay cứ bật lên là bị. Khi để ga tự động ấn nút chạy băng tải ga có oà lên ko. Gửi tấm name của máy qua cho mình, mình chỉ cho bạn cách xử lý
Bạn phải nói rõ s1800-1 đời nào chứ. Đời bàn điều khiển giống -2 hay đời trước nữa. Băng tải bị chập trời khi trải tự động hay cứ bật lên là bị. Khi để ga tự động ấn nút chạy băng tải ga có oà lên ko. Gửi tấm name của máy qua cho mình, mình chỉ cho bạn cách xử lý

Toanks

Tài xế O-H

hoangjimy

Tài xế O-H
Hoangjimy có tài liệu s800-1 đời màn hình -2 ko vậy, share cho mình dc ko.
Bác dùng tài liệu S1800-2 cũng sửa được mà, nó gần như tương đương. Mình ko có file mềm riêng của S1800-1, chỉ có S1800-2. Còn nếu bác muốn chính xác thì để 1 tuần nữa, mình để ở laptop ở nhà, mình đang đi công tác bên Đức tại nhà máy Vogele

Toanks

Tài xế O-H
Bác dùng tài liệu S1800-2 cũng sửa được mà, nó gần như tương đương. Mình ko có file mềm riêng của S1800-1, chỉ có S1800-2. Còn nếu bác muốn chính xác thì để 1 tuần nữa, mình để ở laptop ở nhà, mình đang đi công tác bên Đức tại nhà máy Vogele
Ok bạn, bạn làm bên cty nào vậy?

C5galaxy

Tài xế O-H
Cho em theo làm lính của anh nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên