Máy sk100-1

echnhua
Bình luận: 23Lượt xem: 3,598

echnhua

Tài xế O-H
em chào các cụ .em đi khám con máy [sk100-1] co hiện tượng leo giốc cao cắt xích và duy chuyển là đông cơ bị lịm tải. thông số áp suất chai bơm đều 320kg .ma AS PP áp suất pp là 45kg tất cả động tác bình thường mỗi duy chuyển thôi ạ . mong các cụ tư vấn dúp em ạ.............em cảm ơn.

congphong86

Tài xế O-H
Cụ đã giảm lưu lượng bơm xuống chưa? Hay cụ thử giảm van an toàn của chân di chuyển xem sao,nghe nói giảm chân là giảm toàn thân đó cụ.chúc cụ leo trèo không xịt tải:)

thaoha

Moderator
thế bơm thủy lực của cụ là bơm gì?

cuối cùng cụ đọc rồi cũng như ko.mấy giờ rồi mà còn hỏi kobelko-1 lắp PUMP gì ??? [DOUBLEPOST=1399117435,1399117309][/DOUBLEPOST]
cụ xem lại bơm đi k3v63 nay chỉnh ko cân động cơ ko tải được đâu.1 vế bơm cao quá 1 vế thấp quá.

cơ sở nào mà nói là chỉnh PUMP ko cân lại xảy ra hiện tượng trên vậy??? có chăng chỉ đi lệch xích thôi chứ nhỉ[DOUBLEPOST=1399117627][/DOUBLEPOST]
cụ đã thay phớp trục trung tâm chưa.rùa thỏ điện đóm thế nào,còn hay rỡ đi Thái Nguyên ròi

món này cụ vanchien qúa thuộc roài tư vấn giúp chủ thớt cái

congphong86

Tài xế O-H
Nếu bị cổ góp trung tâm thì làm sao bơm đạt được áp suất 320kg/cm2 được ạ.Xin cụ chủ thớt cho thêm thông tin là máy đang làm thì bị vậy hay là sau quá trình sửa chữa thì máy thành ra như vậy.

quatlan

Tài xế O-H
vâng thưa cụ em nó bơm k3v63 ạ . em cũng giảm hết liu lượng mà máy không bị đuối . máy vẫn nhanh ạ .
Dạ bẩm cụ lúc di chuyển thẳng và cắt xích đơn. Áp của cụ lên bao nhiêu hay là nó vù lên 300 cân vậy mà chưa cần ép tải ? Cụ cho thêm thông số để các cụ khác cùng chém gió ạ!

echnhua

Tài xế O-H
khi duy chuyeee
Dạ bẩm cụ lúc di chuyển thẳng và cắt xích đơn. Áp của cụ lên bao nhiêu hay là nó vù lên 300 cân vậy mà chưa cần ép tải ? Cụ cho thêm thông số để các cụ khác cùng chém gió ạ![dạ
Dạ bẩm cụ lúc di chuyển thẳng và cắt xích đơn. Áp của cụ lên bao nhiêu hay là nó vù lên 300 cân vậy mà chưa cần ép tải ? Cụ cho thêm thông số để các cụ khác cùng chém gió ạ!
dạ bẩm cụ khi duy chuyển thẳng thì áp suất đạt( 100-120kg) con khi cắt xích . đường bằng lên được (120kg -160kg ) ạ
[MERGETIME="1399128353"][/MERGETIME]
em nói thêm là khi ở đường bằng và diốc không cao thì máy bình thường ạ

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
thưa với các cụ liệu rắg có bom thả vào bài này chăng.với e này di chuyển kéo dây trực tiếp từ cabin lên đến control valve,
và mỗi vế pump vận hành 1 thằg,nếu máy cụ đèn còi còn đủ,và cụ đã sờ mó đến đâu thì cứ khai ra.
e xin hết.
tb.cụ THao tha cho e ạ e chặt chém thôi,còn Cụ voi với nhiều cụ khác,cụ cứ soi e là e đi đổ xăng thôi

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
cuối cùng cụ đọc rồi cũng như ko.mấy giờ rồi mà còn hỏi kobelko-1 lắp PUMP gì ??? [DOUBLEPOST=1399117435,1399117309][/DOUBLEPOST]

cơ sở nào mà nói là chỉnh PUMP ko cân lại xảy ra hiện tượng trên vậy??? có chăng chỉ đi lệch xích thôi chứ nhỉ[DOUBLEPOST=1399117627][/DOUBLEPOST]

món này cụ vanchien qúa thuộc roài tư vấn giúp chủ thớt cái
chủ thớt tả bệnh cao siêu thế,em biết mầ răng,
đi tả Côbé-100-1 lắp pump k3v63,chắc có cụ gặp nó lắp pump hpv55 hoặc pump bánh răng cũg lên,

No.04

Tài xế O-H
nếu phần máy ngon roài mà vẫn bị lịm tải thì rõ ràng là quá lưu lượng. mà giảm hết cỡ rồi mà vẫn bị thì THỊT hộp bộ rì gu đi. mà muốn nhanh lấy xèng mà chuồn thì cứ vít vuông ốc 13 hãm mà bó vào là hết lịm. nhá cụ !

congphong86

Tài xế O-H
Ấy chết cái nhà cụ 4 SỐ sao lại khai ra nhanh thế làm nhà cháu hết đường làm ăn roài ,cứ chờ nhà cụ chủ thớt cho thêm thông tin đã,chứ dữ liệu chủ thớt đưa ra còn thiếu à

Tài xế O-H
Nếu bị cổ góp trung tâm thì làm sao bơm đạt được áp suất 320kg/cm2 được ạ.Xin cụ chủ thớt cho thêm thông tin là máy đang làm thì bị vậy hay là sau quá trình sửa chữa thì máy thành ra như vậy.
Bác nói câu này là sai rùi, xin hỏi Bác đã gặp trường hợp áp 300kg mà ko cắt nổi xích chưa?

congphong86

Tài xế O-H
Bác nói câu này là sai rùi, xin hỏi Bác đã gặp trường hợp áp 300kg mà ko cắt nổi xích chưa?
Dạ bẩm cụ nhà cháu sai thì xin phép cụ là cho nhà cháu được sửa ạ ( sai thì sửa chữa thì đẻ mà:):):) )
Quay lại với câu hỏi của cụ thì nhà cháu xin thưa rằng cháu còn gặp áp suất trên cả 300kg/cm2 cơ ạ nhưng bệnh của em nó không phải tại chốn cổ góp trung tâm mà một chỗ khác. CÒn cụ đã từng kinh qua áp suất trên 300kg/cm2 mà không cắt nổi xích hung đích thị là cái anh cổ góp kia thì cụ lập cái topic mới để ta cùng nhau hội chuẩn bát nháo cho xôm ạ

ngoctrung88

Tài xế O-H
Nhà cháu mới vào nghề cho cháu chem tý Cụ kiểm tra lại đường áp chạy tốc độ cao xem nếu có áp thì nó đang bị chạy tốc độ cao khi lên dốc thì bị quá tải chỉ cần đổi đương và bịt nó lại cho chạy tốc độ thấp là khỏi bệnh.

echnhua

Tài xế O-H
nếu phần máy ngon roài mà vẫn bị lịm tải thì rõ ràng là quá lưu lượng. mà giảm hết cỡ rồi mà vẫn bị thì THỊT hộp bộ rì gu đi. mà muốn nhanh lấy xèng mà chuồn thì cứ vít vuông ốc 13 hãm mà bó vào là hết lịm. nhá cụ !
bộ rì gu là caí gì hả cụ .em không hiểu máy từ này ạ
[MERGETIME="1399736393"][/MERGETIME]
Nhà cháu mới vào nghề cho cháu chem tý Cụ kiểm tra lại đường áp chạy tốc độ cao xem nếu có áp thì nó đang bị chạy tốc độ cao khi lên dốc thì bị quá tải chỉ cần đổi đương và bịt nó lại cho chạy tốc độ thấp là khỏi bệnh.
cảm ơn cụ
[MERGETIME="1399736709"][/MERGETIME]
cảm ơn cụ

vanthang.91

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ theo em nghĩ là khi di chuyển thì bản thân tải trọng động mà cái bơm nó làm việc là rất lớn nhất là khi có tải , ở đaay của cụ tải lớn là khi gặp dôc cao ! Em xin mạo muội tư vín với cụ như thế này ! Thứ nhất cụ ktra xem vít tải ở trên bơm cụ chỉnh có sâu qua ko ??? Nếu để thử thì cụ có thể nới nó ra hết rồi ktra xem leo dốc cao nó có bị j nữa ko ? Thứ hai nữa là nếu cần thiết cụ có thể chỉnh bớt góc nghiêng đi ! Thứ 3 là cụ cho ae biết là nổ máy ga nhỏ đonhf hồ có báo áp suất là bao nhiêu ợ , ga to hết cỡ á báo là bao nhiêu ợ ! Và em muốn nói để xử lý hoàn hảo các cụ nên tìm rõ ra vấn dề của em nó rồi tính cách xử lý ! Chứ nếu máy ngon thì phải có rùa thỏ , mà khi chạy ko vín đê gì ! Chứ gặp ô kỹ tính các cụ bỏ số thỏ đi thì ok nhưng chủ máy nó cứ đoif số tho thì các cụ tính sao ợ ?????!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên