Máy ủi DT-75 hay bị tuột xích

C
Bình luận: 8Lượt xem: 4,805

cyclon2010

Tài xế O-H
Thưa các cụ cho em hỏi một vấn đề thế này : Chẳng là nhà em có con máy ủi đời cổ DT-75 dùng để ủi đất làm gạch, nhưng mà em thấy nó thường xuyên bị tuột xích, mỗi lần như vậy bố em phải rất vất vả mới lắp lại được mà chẳng có cách nào để giúp. Cho nên em lên đây xin các cụ tư vấn giải đáp cho em những nguyên nhân gây ra tuột xích và cách khắc phục. Thêm nữa máy ủi nhà em dùng để ủi đất làm gạch đất này khá là mềm và lầy. Nếu các cụ có tài liệu liên quan về máy ủi DT-75 thì cho em xin hoặc cho em biết tên tài liệu với ạ ! Em xin chân thành cảm ơn !

chxm

Tài xế O-H
dòng này e rằng khó tìm taì liệu cụ ạ. cụ ra mấy bãi xưa bán em này ở gia lâm hỏi may ra thì có tài liệu

cyclon2010

Tài xế O-H
dòng này e rằng khó tìm taì liệu cụ ạ. cụ ra mấy bãi xưa bán em này ở gia lâm hỏi may ra thì có tài liệu
Cám ơn cụ! Tài liệu cũng không nhất thiết phải là của máy này, quan trọng là em muốn biết nguyên nhân và cách khắc phục bệnh tuột xích của xe ủi bánh xích nói chung thôi ạ ! :D

cyclon2010

Tài xế O-H
Dt 75 ma tuột xích thì chắc hệ thống gầm nó phải nát bét rồi nhỉ. Loại này khó tuột xích lắm
Em thấy nó cũng vẫn mới chỉ thấy nó hay bị bật xích ở bánh trước. Em nghi khả năng cái bánh guồng đằng sau nó bị mòn răng không biết có phải không bác chỉ em với ạ ? :D

gamay

Tài xế O-H
có một số nguyên nhân bạn tham khảo nhé mòn ga lê,bánh sao mòn,phớt tăng xích kém .nhưng tớ khuyên bạn nên kiểm tra bộ tăng xích xem sao

Mouse

Tài xế O-H
Thớt xem lại các chốt xích đã mòn quá chưa, có mát xích nào bị sứt mẻ ko Rồi ta lại xem xét vấn đề khác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên