Máy xe động cơ nổ khói trắng huyndai HD270- ĐỘNG CƠ D6AC

H
Bình luận: 59Lượt xem: 22,186

trinhvinhub

Tài xế O-H
Ðề: Máy xe động cơ nổ khói trắng huyndai HD270- ĐỘNG CƠ D6AC

Lên ga khoản 1200v/p khói và có rung các và bắt đầu rung giật các cụ ạ . lọc gió, lọc dầu mới thay.tiếng nổ lụp bụp khi ga càng cao

CHào các cụ theo ngu ý và kinh nghiệm của em là xe của bác có một vài kim phun đã bị treo (kẹt) rồi. Bác có thể kiểm tra bằng cách đánh trết từng kim phun một là thấy được ngay Bác ợ, chúc bác thành công.:b

hailua010101

Tài xế O-H

Động cơ D6AC bơm cơ có bộ điều tốc điện(secvo), kim cơ hoàn toàn.
nếu táp lô nổi check không thể xóa được đọc lỗi p1120 thì bơm hoạt động sai do bị lỗi đường dây, cảm biến từ hộp xuống bơm.
90% là do bị trong bơm.
Đã gặp bệnh này rồi và đã thành công, bạn kiểm tra thật kỹ theo chỉ dẫn của nhà sản xuất (shopmanual) chắc chắn ra bệnh.
Vài ý nhỏ tham gia cùng bạn chúc bạn thành công.:cp:cp:cp:cp:cp:cp:cp
cụ có shop ma nu của e dòng này cho e xin với! thanh cụ nhiều. bệnh của nhà e dúng là do bơm cụ ạ.

tbcn_2006

Tài xế O-H

Khi bác đạp ga tua máy lên tầm 1200 v/p có hiện tượng khói trắng và bị rung , theo em bác lên kiểm tra lại béc phun ( có tình trạng xì hở trong các béc phun nhiên liêu chăng)

hosytoan

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại gioăng quy lát xem thế nào? Có bị lọt nước vào buồng đốt không? Tỷ lệ hòa khí có tốt không?

Toandaklak

Tài xế O-H
Cái này chăc chắn bị hộp điều khiển bơm cao áp rồi. Cụ xem lại đường dây. Chua ý là cái này có mả số đó nha. Nếu muốn bỏ hộp thì alo cho mình: 0905361471

Bao0792

Tài xế O-H
thế nghĩa là chưa ga lên thì chưa khói hả?
nếu quả đúng là như thế thì chắc không fai tại kim chỉ gì đâu. soupap cũng chưa chắc. phần nhiều là do đặt sai tầm nổ hoặc bộ oánh lửa sớm(quả văng) có vấn đề, it nhất là hết dầu boi trơn.
ma´y da`u co´ cả bộ đa´nh lửa ha ba´c

chingnguyen

Tài xế O-H
ma´y da`u co´ cả bộ đa´nh lửa ha ba´c
ở đây không nên bắt nhau chỗ câu chữ nhea cụ. nói sao cho ngắn gọn và dễ hiểu là được. tôi chẳng được thầy nào dạy phải gọi nó là cái gì, cũng chẳng thấy sách vở nào nói đến nó(chưa thấy chứ chắc cũng có). tôi thấy trong tiếng anh ngừoi ta cũng dùng từ kiểu như vậy. đại loại như "firing order" nghĩa là thứ tự nổ, bất kì máy dầu hay máy xăng. chả ai thắc mắc gì cả.

sirduyduc

Tài xế O-H
Ý cụ chingnguyen là bộ phun sớm. Cụ chủ thớt kiểm tra lại xem trước đó xe đã động gì đến cụm bơm kim chưa, em nghĩ bộ phun sớm có vấn đề rồi.

HDTruck

Tài xế O-H
Cái này em xin góp ý như sau động cơ d6ac có sử dụng hộp diều chỉnh bơm cao áp theo tín hiệu so sánh. việc này cụ chỉ cần kiểm tra cầu chì xem có điện xuống hộp và 2 cảm biến tốc độ động cơ và vị trí bơm cao áp. kiểm ca cả hộp nữa nếu không được mang qua em!

trangoto

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra hệ thống nhiên liệu xem sao:
lọc có bị bẩn quá không
chỉnh lượng dầu có ít quá không
kim phun có bị dơ không

dovanhung441

Tài xế O-H
thế nghĩa là chưa ga lên thì chưa khói hả?
nếu quả đúng là như thế thì chắc không fai tại kim chỉ gì đâu. soupap cũng chưa chắc. phần nhiều là do đặt sai tầm nổ hoặc bộ oánh lửa sớm(quả văng) có vấn đề, it nhất là hết dầu boi trơn.
HD270 dùng động cơ Diezen sao lại có bộ đánh lửa ở đây vậy cụ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên