Mazda 3 2016 không nổ được

truong_91
Bình luận: 25Lượt xem: 8,330

truong_91

Tài xế O-H
chào các cụ
sự thắc mắc của e về em mazda 3 này là : xe vào xưởng bị mất 1 bên đèn cos, thợ kiểm tra và đổi bóng đèn bên lái sang phụ xem sáng ko, đổi xong thì đèn sáng kết luận hỏng bóng xi nong. nhưng xui thay vào nổ máy ko nổ nữa ( theo em bóng đèn liên quan gì đến động cơ ko nổ )
thợ kiểm tra cầu chì ko đứt. kiểm tra xăng có, có lửa, nhưng vẫn ko nổ.
cắm máy vào báo lỗi như hình dưới các cụ ờ
xóa lỗi ko hết dc và máy cũng ko nổ luôn
****** bệnh thì đã xử lí xong rồi nổ rồi nhưng mình muốn thảo luận một chút để rút kinh nghiệm, xe mới còn bảo hành nhé ******

AutoLink

Tài xế O-H
chào các cụ
sự thắc mắc của e về em mazda 3 này là : xe vào xưởng bị mất 1 bên đèn cos, thợ kiểm tra và đổi bóng đèn bên lái sang phụ xem sáng ko, đổi xong thì đèn sáng kết luận hỏng bóng xi nong. nhưng xui thay vào nổ máy ko nổ nữa ( theo em bóng đèn liên quan gì đến động cơ ko nổ )
****** bệnh thì đã xử lí xong rồi nổ rồi nhưng mình muốn thảo luận một chút để rút kinh nghiệm, xe mới còn bảo hành nhé ******

View attachment 63325
Bác xử lý bệnh như thế nào, chia sẽ cho anh em luôn nhé

AutoLink

Tài xế O-H
Xem mấy mã lỗi em thấy có sự nghi ngờ nhẹ về khả năng chạm chập của dây mass/nguồn chung của các cảm biến trong quá trình bác thao tác tại cụm đèn, hoặc giắc hộp PCM có vấn đề
Chứ hiếm khi hư hỏng nhiều cảm biến thế này được

garatrananh

Tài xế O-H
CON CẢM BIEN ONG Rail ấy la con mấu chốt để mà k nổ , ơ đây hâu hêt ddeu laq bao hở mạch . e cung nghi la do chập điện , hoặc là lỏng NGUỒN MASS phân phối cho mấy con role với cảm biến , ở dây em k nói MASS tổng đâu nhé

audi@@

Tài xế O-H
chào các cụ

View attachment 63325
E chưa xem sơ đồ nhưng thường cái lỗi internal control module ... Này có thể phải đồng bộ lại nó. (Nếu chưa hư)

Namkhanh

Tài xế O-H
Các lỗi trên đều chung 1 vấn đề điện cảm biến cái cao cái thấp. Nên cần xem lại các giắc đầu nối mát vào động cơ.
Dòng mazda trước khi xuất xưởng cho khách hàng là phải tháo cưc mát để lấy mã bình ac quy.

Phamdinh94

Tài xế O-H
cho em chém với.
em đã từng làm con madaz 6.xe vào xưởng binh thuong .chỉ tháo đèn ra bắt lại góc badosoc ,xong nên máy vẫn nổ bình thường nhưng khi bật đèn nên.đèn chớp chớp là chết máy .
cắm máy vào đọc một đống lỗi .va tim ra bệnh la gio tháo nhầm con ốc bắt mát luc bắt lại siết chưa chặt.xong siết lại la ok
nên em ngĩ con của bác đang lỏng giắc mát nào đấy.bác kiểm tra lại xem.
hi.nếu noi có sai các bac thông cảm

techcarhy

Tài xế O-H
chào các cụ

View attachment 63325
mấy lỗi này không liên quan đến khi thay bóng mà có thể do quá trình thay bóng anh thợ đụng tay lung tung hoặc rut một vài giắc gần bóng cần thay mà quên không cắm lại, cái con cảm biến đo gió nó gần đèn lắm.

thuongbuibmt

Tài xế O-H
cho e chém gió xí ?
Ít hoặc không có nhiên liệu Dây điện được phơi ra, bị vỡ, bị rò rỉ, hoặc bị ăn mòn Đầu nối bị ăn mòn Bộ lọc nhiên liệu bị tắc Rơle bơm nhiên liệu bị lỗi Cảm biến đường ray nhiên liệu xấu Bơm nhiên liệu bị lỗi
  • Thêm nhiên liệu vào thùng nhiên liệu
  • Sửa chữa các dây điện bị hỏng hoặc bị rút ngắn
  • Sửa chữa ăn mòn dây và / hoặc đầu nối
  • Thay bộ lọc nhiên liệu bị tắc
  • Thay thế tiếp sức bơm nhiên liệu
  • Thay cầu chì bơm nhiên liệu
  • Thay thế bơm nhiên liệu
  • Thay thế cảm biến áp suất đường sắt nhiên liệu có gì xai xai a e chỉ dúp

thuongbuibmt

Tài xế O-H
P0102 MAZDA
Cảm biến Lưu lượng không khí Mass ( MAF ) được đặt trong dòng không khí nạp. Nó đo tốc độ dòng tiêu thụ bằng cách đo một phần của toàn bộ dòng nạp. Nó bao gồm một màng nóng được cung cấp với dòng điện từ Module điều khiển động cơ ( ECM ). Nhiệt độ của màng nóng được kiểm soát bởi ECM một lượng nhất định. Nhiệt tạo ra bởi màng nóng sẽ giảm khi không khí nạp vào xung quanh nó. Không khí càng nhiều thì nhiệt độ càng giảm. Do đó, ECM phải cung cấp thêm dòng điện để duy trì nhiệt độ của màng nóng khi không khí tăng lên. Các ECM phát hiện các luồng không khí bằng phương pháp thay đổi hiện nay.

truong_91

Tài xế O-H
cho e chém gió xí ?
Ít hoặc không có nhiên liệu Dây điện được phơi ra, bị vỡ, bị rò rỉ, hoặc bị ăn mòn Đầu nối bị ăn mòn Bộ lọc nhiên liệu bị tắc Rơle bơm nhiên liệu bị lỗi Cảm biến đường ray nhiên liệu xấu Bơm nhiên liệu bị lỗi
  • Thêm nhiên liệu vào thùng nhiên liệu
  • Sửa chữa các dây điện bị hỏng hoặc bị rút ngắn
  • Sửa chữa ăn mòn dây và / hoặc đầu nối
  • Thay bộ lọc nhiên liệu bị tắc
  • Thay thế tiếp sức bơm nhiên liệu
  • Thay cầu chì bơm nhiên liệu
  • Thay thế bơm nhiên liệu
  • Thay thế cảm biến áp suất đường sắt nhiên liệu có gì xai xai a e chỉ dúp
trường hợp này xe 2016 mà cụ

truong_91

Tài xế O-H
dc rồi các bác ạ , đây là nguyên nhân của nó, e đã công bố trên teem otohui trước, tất cả là do chết con cảm biến rail , e cugx ko hiểu vì sao nó lại dễ dàng chết thế cơ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên