Mazda 3 vào số R ko di chuyển đc

Danangauto
Bình luận: 17Lượt xem: 2,610

Danangauto

Tài xế O-H
Các bác đã gặp trườg hợp này chưa ạk. Mazda3 đời 2009 đài loan. Vào số R thì xe ko lùi đc.nhưng về N thì xe lại bắt số tiến chạy đc như Số D.e đã đi thử số ở càng dưới hộp số đèn báo số trên hiển thị vẫn đúg số.nhưng vẫn bị y vậy.đã tháo vệ sinh lọc.kiểm tra solenoi bt.có khi nào bị lỗi hộp ko các bác

dovuong251189

Tài xế O-H
Mới Các bác đã gặp trườg hợp này chưa ạk. Mazda3 đời 2009 đài loan. Vào số R thì xe ko lùi đc.nhưng về N thì xe lại bắt số tiến chạy đc như Số D.e đã đi thử số ở càng dưới hộp số đèn báo số trên hiển thị vẫn đúg số.nhưng vẫn bị y vậy.đã tháo vệ sinh lọc.kiểm tra solenoi bt.có khi nào bị lỗi hộp ko các bác
Bác đã tháo rời cả hộp số ra kiểm tu chưa ạ. Chắc bác mới tháo đáy cacte số để kiểm tra thôi ah. Theo e cụm ly hợp số tiến của bác có thể bị cháy dính vào nhau thành 1 khối rồi nên khi để số N xe vẫn chạy. Và không lùi đc.

dovuong251189

Tài xế O-H
Nguyên nhân để bị cháy dính vào nhau có thể do bộ thân van . Hoặc nhiều trường hợp dầu thiếu nên không đủ áp xuất tới cụm píttong điều khiển cụm ly hợp số tiến dẫn tới hiện tượng trượt, cháy dính vào nhau.

dovuong251189

Tài xế O-H
Các bác đã gặp trườg hợp này chưa ạk. Mazda3 đời 2009 đài loan. Vào số R thì xe ko lùi đc.nhưng về N thì xe lại bắt số tiến chạy đc như Số D.e đã đi thử số ở càng dưới hộp số đèn báo số trên hiển thị vẫn đúg số.nhưng vẫn bị y vậy.đã tháo vệ sinh lọc.kiểm tra solenoi bt.có khi nào bị lỗi hộp ko các bác
Tình hình thế nào rồi bác

Danangauto

Tài xế O-H
Lâu rồi e quên báo lại vs mấy bác.e đã rã hộp số ra và cụm ly hợp số lùi bị cháy dính lại với nhau duy nhất 1 lá sắt và 1 lá bố. Thanks ae đã tư vấn nhé

Mr.TanLoc

Tài xế O-H

Vancivic

Tài xế O-H
Em củng bị một con huyndai starex 2013 AT .bệnh như của chủ thớt ko khác gì,hiện tại e vẫn đang loay hoay mãi.ko báo lổi gì, trên data thì cứ dính số D mà đi cần số thì tren taplo va chuyen PRND bình thường.e đã vệ sinh các van và thay nhớt nhưng ko được.các bác tư vấn hộ e với

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Em củng bị một con huyndai starex 2013 AT .bệnh như của chủ thớt ko khác gì,hiện tại e vẫn đang loay hoay mãi.ko báo lổi gì, trên data thì cứ dính số D mà đi cần số thì tren taplo va chuyen PRND bình thường.e đã vệ sinh các van và thay nhớt nhưng ko được.các bác tư vấn hộ e với
Kiểm tra rẻ quạt xem lỗi gì không

Vancivic

Tài xế O-H
Đọc có lỗi gì không . Kiểm tra lịch sử từ lúc thay dầu số thì mới sẩy ra hiện tượng mất số lùi.
Không có lổi gì a ạ. Trên taplo vẫn nhảy PRND theo cần số.mà trong data cứ dính số D vậy.trước khj thay nhớt thì xe chạy rất yếu.số R phải ga cao mới di chuyển được

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Không có lổi gì a ạ. Trên taplo vẫn nhảy PRND theo cần số.mà trong data cứ dính số D vậy.trước khj thay nhớt thì xe chạy rất yếu.số R phải ga cao mới di chuyển được
Khả năng phải hạ số kiểm tra lá côn và bơm dầu cùng sim

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên