Mazda 323 bị hụt ga

H
Bình luận: 4Lượt xem: 2,350

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ em gặp một con mazda 323 đời 2000 bị hụt ga tức là nhấn bàn đạp ga nó cứ ì ra một lúc khoảng 1 -2 giây rồi mới tăng tua máy, đôi khi nó không tăng. Thử kiểm tra thì không tìm thấy đèn báo lỗi động cơ đâu mà chỉ thấy có một giắc chẩn đoán DLC ở gần hộp cầu chì và rơ le bên tài. Giờ không biết làm sao mong các cụ tư vấn dùm.

checkcar

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ em gặp một con mazda 323 đời 2000 bị hụt ga tức là nhấn bàn đạp ga nó cứ ì ra một lúc khoảng 1 -2 giây rồi mới tăng tua máy, đôi khi nó không tăng. Thử kiểm tra thì không tìm thấy đèn báo lỗi động cơ đâu mà chỉ thấy có một giắc chẩn đoán DLC ở gần hộp cầu chì và rơ le bên tài. Giờ không biết làm sao mong các cụ tư vấn dùm.
chào thầy hoàng ạ. cái này em không hiểu biết nhiều nhưng theo kinh nghiệm của em làm thì có 2 thứ cần kiểm tra. thứ nhất họng ga thứ 2 là áp xăng xem nhé thử lọc xăng và các kim phun xem lâu ngày em nó bị bẩn hoặc tắc nhé

lehuyvu79

Tài xế O-H
Dòng matda này rất khó chịu cụ ah,nhất là phần họng ga, van không tải, chỉ cần chỉnh sai là báo check ,đạp ga kg lên liền,cụ vệ sinh lại phần này nhé, mà buri có đỏ kg cụ

hoangmeo123456

Tài xế O-H
bu gi bình thường, màu "tôm luộc". Cái van điều chỉnh không tải mà cụ nói theo em nó chỉ có tác dụng bù ga không tải ( khi bật điều hòa hoặc khi tua máy thấp hơn mặc định thôi ) chứ không liên cái vụ đạp ga này. Còn lọc và áp xăng thì vẫn đảm bảo ( tháo đường xăng lên ra thì nó phóng ra khoảng 30cm). Mong các cụ tư vấn thêm cho nhà em với.

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Sau một thời gian giày vò. ý lộn "mày mò" thì tìm ra được bệnh tình của em nó. Nói ra các cụ đừng buồn chứ em nó bị hết xăng. Chả ra làm sao cả.Hic. Hi vọng qua đây cũng là 1 kinh nghiệm cho anh em.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên