Mazda 626 đời 2004 vòng tua máy không ổn định

nguyendzzung
Bình luận: 28Lượt xem: 6,381

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Mazda 6 đời 2004 của em đó bác.có đủ cả MAP và MAF nhé.sáng qua xe vào hiện tượng garangti không ổn định,lúc có lúc không.đi xe nóng máy có lúc không đi ga được,nhả chân ga là chết máy. đồng thời khi máy nổ nghe có tiếng phịt phịt bên cổ hútđoán ngay tiếng lọt hơi,bên em tháo cổ hút soi vào xupap hút thì thấy có mầu xám đỏtháo mặt máy ra thì mất khoảng 6 hay 7 cái xupap bị lot hơi. con của bác chắc nan giải hơn của em rồi.đến hôm nay bác đã trị được nó chưa ah

nguyendzzung

Tài xế O-H

Mazda 6 đời 2004 của em đó bác.có đủ cả MAP và MAF nhé.sáng qua xe vào hiện tượng garangti không ổn định,lúc có lúc không.đi xe nóng máy có lúc không đi ga được,nhả chân ga là chết máy. đồng thời khi máy nổ nghe có tiếng phịt phịt bên cổ hútđoán ngay tiếng lọt hơi,bên em tháo cổ hút soi vào xupap hút thì thấy có mầu xám đỏtháo mặt máy ra thì mất khoảng 6 hay 7 cái xupap bị lot hơi. con của bác chắc nan giải hơn của em rồi.đến hôm nay bác đã trị được nó chưa ah
Hôm nay đang lắp máy!Có gì thông báo chơi cụ sau!Cụ đừng vội!

viethungauto

Tài xế O-H
Tình hình mình gặp một cụ mazda 626 đời 2004 trước đó đi rất bình thường!Sau khi bị hết nước chủ xe cho thấy kết làm mất vệ sinh mấy thứ lặt vặt xe giờ có hiện tượng nó không tròn vòng tua không ổn định.KHi thì 700 khi thi840 đập con thì bị tụt vòng tua và dao động nhiều hơn đã cho thấy bugi lọc xăng vệ sinh cổ hút thấy con van không tai mới nhưng vẫn bij!
Mới bắt đầu chuyển động đi số 1may giật vòng tua tụt thấp có lúc chết ,con đi như cưỡi ngựa!khí ga lên một chút thì không sao,máy chạy ổn định chỉ bực mỗi là k bị giật khi chạy số nhỏ thươg hay sảy ra hiện tượng đó còn đi vận tốc với vòng tua hơn 1ngan thi lại ok.
Bực mỗi cái là dù chỉnh vòng tua hơn nghìn nhưng khi vào số chạy thử một vòng thì vòng tua chỉ đạt tầm bảy trăm và không ổn định!MỜi các cụ chỉ giáo!!
em thì cũng không biết rõ về dòng xe này lắm nhưng trước em có làm một con mazda 626 đời 2007 cũng bị nổ như vậy kim báo vòng tua không ổn định tìm mãi cũng không ra bệnh chỉnh chọt các kiểu mà cũng không đc cuối cùng phán thay bừa cái cảm biến dàn lạnh thế mà lại ok tiện đây các bác chém cho em bít nó có liên quan gì đến galangty không ạ em cũng thấy khó hiểu quá.!

nguyendzzung

Tài xế O-H

Máy nổ rồi Đứng khá vững không có hiện tượng rung giật gì nữa!Có điều chưa chạy thử. Đang làm gầm nốt có lẽ là ok Những nguyên nhân chính có lẽ là do con tăng cam!Không được chuẩn lực chung lực căng Nó không khóa được!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Máy nổ rồi Đứng khá vững không có hiện tượng rung giật gì nữa!Có điều chưa chạy thử. Đang làm gầm nốt có lẽ là ok Những nguyên nhân chính có lẽ là do con tăng cam!Không được chuẩn lực chung lực căng Nó không khóa được!
vậy là tốt rồi. con của em vẫn đang đợi đồ mà chưa lắp được đây.con tăng xích cam đó có dầu trợ lực nữa mà bị kém quá hả bác.con này của em ấn tay vào khá căng,không biết à sẽ như thế nào

nguyendzzung

Tài xế O-H
cụ xem lại cổ hút ồng nhựa đến lọc gió thật kỹ , xong kh ết xem than dinamo là hết bệnh nhé
Con này làm gì có chia điện hả cụ!Nếu 626 đời thấp quá xoai mới có chia điện!Còn con này mobill chia bọn mày như Lanot và Nubira!
[MERGETIME="1418956801"][/MERGETIME]
vậy là tốt rồi. con của em vẫn đang đợi đồ mà chưa lắp được đây.con tăng xích cam đó có dầu trợ lực nữa mà bị kém quá hả bác.con này của em ấn tay vào khá căng,không biết à sẽ như thế nào
Váy của cụ là Mazda 6 mới có xích cảm đúng không!Đây là 626 những con này ga lên đột ngột thì nghẹt mà miết ga từ từ thì mới lên được

hoapro

Tài xế O-H
Con này làm gì có chia điện hả cụ!Nếu 626 đời thấp quá xoai mới có chia điện!Còn con này mobill chia bọn mày như Lanot và Nubira!
[MERGETIME="1418956801"][/MERGETIME]

Váy của cụ là Mazda 6 mới có xích cảm đúng không!Đây là 626 những con này ga lên đột ngột thì nghẹt mà miết ga từ từ thì mới lên được
tình hình xe cụ thế nào rồi,đã ổn chưa?

nguyendzzung

Tài xế O-H
tình hình xe cụ thế nào rồi,đã ổn chưa?
Chạy thì không giật nữa!Trơn chu rồi Mới tới để lâu lâu là ra khói trắng xóa không biết có kết xéc măng klhong!Hy vọng là may chưa tron nó vậy!Nổ một lát thì hết khói hơi nước phụt ra ầm ầm!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên