Mec sprinter điện lốc lúc có lúc không cần giúp đỡ !

N
Bình luận: 27Lượt xem: 2,113

tuanneo0811

Tài xế O-H
tay không bắt giặc thì cụ cứ đo CAN thôi, 2 dây màu xanh và xanh trắng thì phải. 1 bên khoảng 2,4 một bên 2,5 gì gì đó, nói chung là phải lệch nhau ko được bằng nhau, đo trở kháng lúc tắt điện với đời cũ tầm 60 ôm. còn cụ có máy thì khỏi cần mò, phang luôn và ngay. vì con này mà lỗi can là cũng tịt luôn điều hòa

peterpanhhd

Tài xế O-H
nạy giờ em thấy các cụ chưa nhắc đến con công tắc áp xuất cụ khiểm tra chua ạ . hom no nhà cháu có 1 con vào mất điên vào loc em kiểm tra thì chết con áp suất. và hôm sau vào thi chập cuôn hút luôn cái này là em xác định điên vẫn wa rơle nhé cụ .em nghĩ cái này cụ fải loại chừ dần thui ah.chúc cu sớm thu xiền tiễn khách

nightmare.46

Tài xế O-H
nạy giờ em thấy các cụ chưa nhắc đến con công tắc áp xuất cụ khiểm tra chua ạ . hom no nhà cháu có 1 con vào mất điên vào loc em kiểm tra thì chết con áp suất. và hôm sau vào thi chập cuôn hút luôn cái này là em xác định điên vẫn wa rơle nhé cụ .em nghĩ cái này cụ fải loại chừ dần thui ah.chúc cu sớm thu xiền tiễn khách
cụ ơi con áp suất sống nhăn! Chế đo quạt vẫn đầy đủ! Vẫn chưa ngâm xong cụ ạ! Chán thật!

nguyendzzung

Tài xế O-H
Ngi ngờ thì cụ phải cắm máy kiểm tra!Chứ khong có dụng cụ mà cụ ngooig nghĩ nát óc thôi!cái này khả năng bị hổng hộp khuyyeech đại tín hiệu điều hòa chập chờn hỏng rồi!Nếu hộp này nó sử lý tín hiệu từ công tắc xuống cho ra đên lốc và có tác dụng điều chỉnh cả chế độ bù chân ga len cụ phải tìm và xác định được cái hộp đó!Nếu có thâm niên lâu cụ cố thế sử lý theo kinh nghiệm nhưng cách này thường không mang lại an toàn và hiệu quả kinh tế không cao,một cái nữa cụ cũng lên kiểm tra đó là côn cảm biến nhiệt độ ngoài trời,con này nó lắp ở ngoài lên chịu nhiều yếu tố môi trường cụ kiểm tra thêm con đó nữa!

peterpanhhd

Tài xế O-H
cụ ơi con áp suất sống nhăn! Chế đo quạt vẫn đầy đủ! Vẫn chưa ngâm xong cụ ạ! Chán thật!

Mec em chưa được làm nhưng em có gặp mấy con rowle quạt riêng không wa công tắc áp xuất cứ bật a/ c lên la nâng tốc độ vòng tua va quạt hoạt đông cụ à. Cụ khiểm cha con tín hiệu rowle điều hòa ,song cu đo điên từ rowle xuống tới ct áp xuất có ma điện vào lốc không có la em nó tèo cụ câu thảng không wa công tắc áp xuất ma cầu chì 20 A chạy 1 lúc đứt cầu chì cụ thay luôn cuôn hút với c/ t apsuat luôn ạ. Em mói vào nghề cũng chỉ biết có vậy thui ạ.

nightmare.46

Tài xế O-H
Thanks các cụ đã nhiệt tình giúp đỡ! Em đã giải quyết xong em nó rồi ạ! Vật tư là 1 rơle, 1 cầu chì và 5m dây điện loại 1k800 đ 1 mét là hết bệnh luôn! Hjhj!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên