Mecedes MB140D 16 chỗ cần giúp đỡ

L
Bình luận: 7Lượt xem: 1,687

lehuyvu79

Tài xế O-H
Xưởng em đang làm xe mec 16 chỗ máy dầu thay phanh trước sin,xi lanh(bittong)và má phanh,phanh sau thay xi lanh nguyên bộ mới và phanh guốc(heo phanh sau L,R,bố thắng vớt đĩa,tâm bua) sau đó xả dầu phanh hết gió,chân phanh cao ,nhưng khi khỏi động máy thì phanh chân mất không có ,em lại tiếp tục thay phanh tổng, kết quả cũng không được, TẮT MÁY THÌ PHANH CHÂN CAO,NỔ MÁY MẤT PHANH CHÂN mặc dù em xả gió dầu rất kỹ không ráp nhầm xi lanh,em đã thay rất nhiều phụ tùng rồi mà không hết bệnh xin các bác cho em ý kiến ạ xin cảm ơn

checkcar

Tài xế O-H
cụ thử thay bơm chân không và xem lại ống hơi và bầu xy lánh chính nhé . em này đổ bệnh thì ít lắm đa số là bị thằng xy lanh chính

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bơm hơi chân 0, kg sao cả vẫn bơm tốt ,mình thay xilanh tổng mới 2 cái của trung quốc và cái thứ 3 là hàng chính hãng,và điều nghi vấn cuối cùng là bầu hơi chân không chưa thay.vì xe vào xưởng chạy bình thường,sau khi đại tu phanh em lâm nạn luôn.

checkcar

Tài xế O-H
nếu vậy a kiểm tra lại bộ chia đi nếu bộ chia ổn thì thay em nó không hết nữa thì chỉ có cúng thôi a ak

lehuyvu79

Tài xế O-H
Điều em nghi vấn là chính xác, thay bầu hơi chân không xi lanh tổng xong phanh chân rất cao khi nổ máy, không còn hiện tượng mất phanh chân nữa

checkcar

Tài xế O-H
Điều em nghi vấn là chính xác, thay bầu hơi chân không xi lanh tổng xong phanh chân rất cao khi nổ máy, không còn hiện tượng mất phanh chân nữa

a huy ak. nếu bầu có hiện tượng lạ anh chỉ cần đạp phân là biết mà.........cái này hình như a làm cho chuyên mục thêm sinh động chứ mấy pan này em nghĩ a đưa lên để a e trích lũy kinh nghiệm chứ làm thực tế em thấy dể nhận ra

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bệnh này nếu suy nghĩ thì lỗi thường bị ở xi lanh,hiện tượng giống như xả dầu chưa hết gió ở xilanh khi nổ máy chân phanh từ từ mất phanh tắt máy thì cao xe đang chạy bình thường đi bảo dưỡng thì hầu như phanh phải thay mới hết cả, làm như vậy cũng kẹt cho mình và chủ xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên