Mecerdes C 200 mất điều hòa cần giúp đỡ

H
Bình luận: 7Lượt xem: 858

hoangdlna

Tài xế O-H
Chào cả nhà tình hình là xưởng e nhận mot con c200 điều hòa tư nhiên mất e kiểm tra dắt điện ở van đuôi thấy không có điện mà e xả một ít dầu thì thấy dầu đen như mực ay e nghi la chết van đuôi e chưa va cham con này bao jo nên rất mong các bác giúp đỡ ạ mà e nghĩ nếu chêt van duôi thì cũng fai có điện ở van chứ nhỉ ? mong các bác chém con này giúp e cái :77:

mrdp

Tài xế O-H
Mình vẫn đang đắp chiếu một con tìm mua lốc nhưng khi ga còn trong hệ thống vẫn thấy có điện xuống van đuôi bác ạ

phalaidat

Tài xế O-H
Chào cả nhà tình hình là xưởng e nhận mot con c200 điều hòa tư nhiên mất e kiểm tra dắt điện ở van đuôi thấy không có điện mà e xả một ít dầu thì thấy dầu đen như mực ay e nghi la chết van đuôi e chưa va cham con này bao jo nên rất mong các bác giúp đỡ ạ mà e nghĩ nếu chêt van duôi thì cũng fai có điện ở van chứ nhỉ ? mong các bác chém con này giúp e cái :77:
Dầu đen là dấu hiệu có thể lốc đã bị hỏng hãy thay lốc mới hoặc tháo hết hệ thống làm sạch và kiểm tra lốc xem còn tốt không bàng cách kiểm tra áp suất hút và nén của lốc sau khi tháo ra để có phương án tốt nhất là thay thế hay sửa chữa lại ,cần thay lọc ảm và dầu mới sau khi bảo dưỡng hệ thống . chúc bác sớm khỏi bệnh.

hoangdlna

Tài xế O-H
Nhưng con này không thấy điện xuống lốc bác ah mà con này điều khiển van điện mà bác mình quay bu ly bít tong có làm viêc dâu bác

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Van đuôi ko có điện có thể do van áp suất ngắt. Cụ đo áp suất tĩnh thế nào ạ?
Dầu đen với dòng merc thì gần như chắc chắn phải thay lốc nếu ko bị vật đi vật lại. Còn dàn nóng cảm thấy đen đặc quá,ko thông suốt thì tốt nhất nên thay,nếu hơi đen và làm sạch nhanh được thì xúc rửa cũng phải thật kỹ,sao cho sạch tinh ko còn tí mạt hay dầu đen nào nữa.
Lời khuyên cho cụ khi làm merc van đuôi thì phải làm thật kỹ,thật sạch,ko nên tiếc đoạn ti ô cao su,van tiết lưu và phin lọc.
Nguồn của van đuôi e nhớ ko nhầm nó rơi vào khoảng 5-12v

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên