MERCEDES C180K 2003 cần giúp đỡ

B
Bình luận: 13Lượt xem: 2,744
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

baotohalong62

Tài xế O-H
Em đang làm con MERCEDES 2003 .đang bị bệnh điều hòa chập chờn có khi chạy cả ngày vẫn mát bình thường, để qua đêm hôm sau đi bật điều hòa chỉ có quạt gió .không có ac cứ thế bật nhiều lần thì lại có ac độ lạnh rất sâu .em chưa tim ra bệnh ac chập chờn .lần đầu gặp bệnh này mong các bác giúp đỡ nhiệt tình..ga em đo áp thấp 2.8kg áp cao 14kg..

baotohalong62

Tài xế O-H
Ðề: MERCEDES C180K 2003 cần giúp đỡ

Lúc điều hòa không hoạt động chỉ có quạt gió trong xe không có ac vì thế không mát bác ạ..bác nào có sơ đồ mạch điện hộp cầu chì em này cho em xin ngâm cứu...:D

quangstorm

Tài xế O-H

Xe tôi c200 2002, điều hoà lúc chạy lúc không, nhiều khi án nut auto được vài giây thì nó lại tự tắt. Nhờ các bác phán đoán giùm.
Ngoài ra xin hỏi thêm:khi tắt máy thì trong xe còn có thiết bị nào tiêu thụ điện không a? Tôi hỏi thế vì hôm trước thấy đèn xanh trên accu còn sáng. Sau 2,3 hôm không đi thì thấy đèn ấy không sáng nữa. Vậy có gì đáng ngại không ạ ?

quangstorm

Tài xế O-H

Có phải van đuôi còn gọi là " van đít lốc " không ạ? Tôi không có nghề nên không dám tự làm mặc dù có bác hướng dẫn dùng bóng đèn pin để thử.
Xe tôi bị hiện tượng này sau khi có mấy bác thợ mở lốc, thay van ...liệu có cần reset lại không ạ ? Và cách re set thế nào bác bảo tôi với.
Mong bác buiphongtran va các bác chỉ giúp

dellstreak5

Tài xế O-H

Dòng c class mà áp cao có 14bar là bị thiếu ga rồi bạn ơi phải từ 16 dến 18bar mới được xe của bạn bị rò rỉ ga rồi thường thì bị dàn lạnh bên trong taplo

baotohalong62

Tài xế O-H

Bác cho em hỏi thêm khi thiếu ga thì lốc bị chập chờn lúc có lúc mất phải không ạ ,em chưa hiểu ý của bác mong bác cho biết cụ thể ạ ,con này khoai quá..

dellstreak5

Tài xế O-H

Dòng e hay dòng s class thi 13 đến 15bar là xe lạnh riêng dòng c thì phải 17 đến 18bar thiếu ga thì lốc không nén dủ thì không lạnh bạn nap dủ thông số ga trên xe coi như thế nào dòng xe này hư dàn lạnh và lốc rất nhiều

phamhuy

Tài xế O-H

Có khả năng chết van đuôi block rồi bác ah, lạnh chập chờn. Con gas lạnh như vậy em nghĩ là ổn. Ko chẩn đoán thiếu gas lạnh qua áp được, chỉ biết đủ hay thiếu qua lượng gas đã nạp bằng cách cân kg.

quangstorm

Tài xế O-H

Van đuôi lốc nó nằm trong lốc hay bên ngoài a? Nó có nhiệm vụ đóng ngắt đh không, hay là việc đóng ngắt đh lại do một tb khác thực hiện ( đối với loại lốc không dùng bộ li hợp từ )

baotohalong62

Tài xế O-H

Em cũng nghi là van đuôi lốc bị chập chờn ,hiện xe đang về quê nên chưa tháo được em đã hẹn quay lại rồi.về ga con này em chưa rõ nạp bao nhiêu kg bác nhỉ ,bác cho em biết cụ thể nhé và loại ga nào hợp với dòng này..

baotohalong62

Tài xế O-H

Cảm ơn ác bác đã tư vấn em đã thấy vân đít lốc xe mất bình thường lái xe đã ok em xin lỗi vì đã thông báo kết quả muộn mong thông các bác thông cảm...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên