Mercedes C280(W203) thay comle hộp động cơ (ME 9.7)+chìa và ổ khóa báo lỗi hộp số và Airbag

S
Bình luận: 43Lượt xem: 6,539
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

son04

Tài xế O-H
Một bài khá hay ,và cũng gian nan, thay chìa khóa hộp engin,nhưng chưa đồng bộ với hệ thống điều khiển hộp số,Mẹc mang tính chất an toàn và bảo mật rất cao, cụ chủ thớt đã làm nổ máy dc và khi vào số lại không chạy,vì chưa đồng bộ dc hệ thống máy và hộp số ,em ví dụ nếu chạy dc thì hộp số sẽ vỡ ngay,vì mọi thông số của động cơ như vòng tua máy vị trí chân ga đều chuyển qua hệ thống điều khiển hs để chấp hành,nếu sai tín hiệu hs sang nhầm số là vỡ ngay,,trường hợp này em đã gặp ở xe lacerti CDX nhập báo lỗi hs kg sang số chủ xe kg biết vẫn chạy và cuối cùng vỡ hs phải thay mới,nhưng Xe Mec lại khác có lỗi hs là kg chạy dc,cụ chủ thớt nếu ở HCM thì cho em địa chỉ số phone em sẽ qua chiến đấu cùng cụ,
Công Nghệ bây giờ ngày càng cao thì nó mới thu hút niềm đam mê của dân Kỹ thuật mình chứ bác,cái vụ thay nguyên comle hôp engnine+chìa và ổ khóa em cũng mới làm lần đầu thì mới biết cái vụ án này bác ạ!

phamhuy

Tài xế O-H
Đúng là ca này khoai lang thật các cụ ah. Em đã chiến đấu với nó 2 đêm nhưng không ra phương án tối ưu.
Đây là C280, đời cuối của C203, dùng động cơ 272 V6, mã part của hộp bắt đầu bằng A272....
Nếu như động cơ 111 hay 271 thì các phương án mà bác nói trên đều khả thi cả, nhưng thằng 272 này thì po tay.
Em đã làm 1 con như vậy, kết quả là em phải thay 1 cái hộp chính hãng cho em nó, mà giá chat lắm, gần 100 chai.

son04

Tài xế O-H
Nói thật với bác là xưởng em có tới 3 em C 280 W203 272 bị hư hộp kéo về,2 em kia hộp engnine không cháy main còn nguyên thủy đọc được coding thì đã giao xe hạnh phúc,Chỉ có em này không những cháy main mà hộp còn qua tay mấy đời thợ vọc lung tung đến hàn con chip còn nhầm chân nên mới khó cho em.cái dễ ở đây là chủ xe không hề hối thúc (con này em hiến xác cho khoa học luôn:D)
Dù gì thì mai cũng có kết quả có gì em sẽ thong báo cho các bác sau:5:

son04

Tài xế O-H
Đúng là ca này khoai lang thật các cụ ah. Em đã chiến đấu với nó 2 đêm nhưng không ra phương án tối ưu.
Đây là C280, đời cuối của C203, dùng động cơ 272 V6, mã part của hộp bắt đầu bằng A272....
Nếu như động cơ 111 hay 271 thì các phương án mà bác nói trên đều khả thi cả, nhưng thằng 272 này thì po tay.
Em đã làm 1 con như vậy, kết quả là em phải thay 1 cái hộp chính hãng cho em nó, mà giá chat lắm, gần 100 chai.
em nghi con này cũng từng là bệnh nhân của bác quá:3:

phamhuy

Tài xế O-H
em nghi con này cũng từng là bệnh nhân của bác quá:3:
Em nghĩ cũng có thể, nhưng ko phải của em mà của xưởng em, có những chiếc kéo vào nghe báo giá là ói hàng, kéo đi nơi khác. Em làm cho hãng, nên không mở hộp hàn IC làm j đâu bác ah, báo thay là nhanh nhất.

QQ.cuong

Tài xế O-H
Em thì chưa làm được những bệnh như thế nên chỉ lắng nghe các bác thôi ạ.
nhưng em cũng mảo mụi xin giới thiệu bên sư phụ em có thể làm được ạ
sư phụ chuyên sửa các dòng xe cao cấp .,và hơi bị độc có gần như đầy đủ các thiết bị để cài đặc e
có gì không pải mấy anh bỏ qua cho. em không pải quảng cáo đâu nha.hii. chỉ giới thiệu cho anh em tham khảo thôi

son04

Tài xế O-H
Tình hình là nghiên cứu tới 9 giờ tối hôm qua ,thử đủ các kiểu từ renew rồi program online,thay đổi thông số con flash và Rom cho phù hợp với số Vin hiện tại vẫn chưa được (thay đổi kiểu này nó cho khởi động được 3 lân nhưng không nổ máy),v..v...và v..v
Vẫn đang trong quá trình nghiên cứu,có chuyển biến em sẽ thông báo sau
Thanhk bác toyota_rav4 rất nhiều

lehuyvu79

Tài xế O-H
Tình hình là nghiên cứu tới 9 giờ tối hôm qua ,thử đủ các kiểu từ renew rồi program online,thay đổi thông số con flash và Rom cho phù hợp với số Vin hiện tại vẫn chưa được (thay đổi kiểu này nó cho khởi động được 3 lân nhưng không nổ máy),v..v...và v..v
Vẫn đang trong quá trình nghiên cứu,có chuyển biến em sẽ thông báo sau
Thanhk bác toyota_rav4 rất nhiều

Dù sao em cũng hoan ghênh tinh thần của vì nghề nghiệp của cụ, cụ thay đổi Rom và flash làm cẩn thận nhé kg thì bị clock hộp luôn đó, không có con nào trùng số Vin dc đâu cụ ah, Mẹc làm rất khó ,tính bảo mật rất cao, dù sao em cũng chúc cụ thành công với tâm huyết và công sức của cụ bỏ ra.

son04

Tài xế O-H
Bác program online bằng phiên bản tháng mấy vậy?? Nó báo lỗi thế nào hả cụ?
Dạ em xài vesion : 9/2012(em vẫn dùng thằng này online update cho mấy xe khác bình thường)
program online bình thường nhưng đến bước cuối cùng nó kiểm tra dữ liệu hay coding gì đó nó cứ treo hoài cai dòng: "please wait... DAS checking ....." ( tạm dịch là : vui lòng chờ,DAS đang kiểm tra dữ liệu hiện tại")nói chung chắc có vấn đề chứ mấy xe khác dòng này nó xuất hiện cỡ 30 s xong là ok

son04

Tài xế O-H
Dù sao em cũng hoan ghênh tinh thần của vì nghề nghiệp của cụ, cụ thay đổi Rom và flash làm cẩn thận nhé kg thì bị clock hộp luôn đó, không có con nào trùng số Vin dc đâu cụ ah, Mẹc làm rất khó ,tính bảo mật rất cao, dù sao em cũng chúc cụ thành công với tâm huyết và công sức của cụ bỏ ra.
Việc thay đổi linh kiện em đem cho mấy bác thợ điện tử làm(mối hàn nhìn như zin)>Em đang sợ nó kiểm tra Coding,SCN,... không trùng khớp nó lock luôn:(
Hiện tại bên em có nhập thiết bị của 1 công ty có uy tín giới thiệu là Renew dược ECU ME 9.7,chắc vài ngày nữa có hàng(vì hiện tại em dùng cai softwave MB ECU RENEW Tool 1.7 nghi ngờ nó không hiệu quả)

phamhuy

Tài xế O-H
Bác dùng phần mềm DAS bản tháng 01/2013 hoặc 03/2013 mới làm được. 09/2012 hết được hỗ trợ rồi bác ah, sẽ báo không SCN được đâu.

huyhungst

Tài xế O-H
Theo rõi chủ. Thớt từ hôm nay ... kết lại mtooj câu : với những thứ cụ đang có khó lòng cụ có thể làm đc pan này theo ý muốn ....

Nếu chiu khó tốn 100 chai (như lờ phamhuy nói )nữa cụ sẽ vỡ ra được nhiều thứ đấy .... :103::103::103::

son04

Tài xế O-H
Bác dùng phần mềm DAS bản tháng 01/2013 hoặc 03/2013 mới làm được. 09/2012 hết được hỗ trợ rồi bác ah, sẽ báo không SCN được đâu.
DAS 2012 không còn hỗ trợ dòng 272 nữa hả bác Huy
Bác nói em thấy có lý vì mấy lần trước em update online toàn cho mấy dòng 271 (hộp engine nằm bên hông máy phía tài xế)còn dòng 272 con này là dầu tiên

son04

Tài xế O-H
Theo rõi chủ. Thớt từ hôm nay ... kết lại mtooj câu : với những thứ cụ đang có khó lòng cụ có thể làm đc pan này theo ý muốn ....

Nếu chiu khó tốn 100 chai (như lờ phamhuy nói )nữa cụ sẽ vỡ ra được nhiều thứ đấy .... :103::103::103::
ý cụ nói thay hộp Hãng phải không ạ

son04

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ là:Tình hình đến ngày hôm nay em nó đã nổ máy chuyển số và không báo đèn airbag trong niềm vui sướng tột cùng :)
Em xin chân thành cảm ơn đến những thanh viên oto-hui đă tham gia đóng góp ý kiến cho em

son04

Tài xế O-H
Báo cáo với các cụ là:Tình hình đến ngày hôm nay em nó đã nổ máy chuyển số và không báo đèn airbag trong niềm vui sướng tột cùng :)
Em xin chân thành cảm ơn đến những thanh viên oto-hui đă tham gia đóng góp ý kiến cho em

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên