Mô đun 27 : Sửa chữa và bảo dưỡng hệ thống khởi động và đánh lửa.ppt

B

bao45th1

Khách
Tiêu Đề : SỬA CHỮA VÀ BẢO DƯỠNG HỆ THỐNG KHỞI ĐỘNG VÀ ĐÁNH LỬA
Ngôn Ngữ: Tiếng Việt
Đinh Dạng: ppt
Dung Lượng : 2.2 mb

Bài 1 - Hệ thống khởi động
Bài 2 - Sửa chữa và bảo dưỡng máy khởi động
Bài 3 - Bảo dưỡng và sửa chữa rơ le khởi động
Bài 4 - Bảo dưỡng và sửa chữa ắc qui
Bài 5 - Hệ thống đánh lửa bằng ắc qui
Bài 6 - Hệ thống đánh lửa bằng điện tử có tiếp điểm
Bài 7 - Hệ thống đánh lửa bằng điện tử không tiếp điểm có rô-to
Bài 8 - Hệ thống đánh lửa bằng điện tử không tiếp điểm và rô-to
Bài 9 - Sửa chữa và bảo dưỡng hệ thống đánh lửa bằng ma-nhê-tô
Bài 10 - Sửa chữa và bảo dưỡng bộ chia điện (Đen-cô)
Bài 11 - Sửa chữa và bảo dưỡng cơ cấu đánh lửa sớm bằng ly tâm
Bài 12 - Sửa chữa và bảo dưỡng cơ cấu đánh lửa sớm bằng ốc - tan
Bài 13 - Sửa chữa và bảo dưỡng bộ đánh lửa sớm bằng chân không
Bài 14 - Bảo dưỡng bô-bin cao áp
Bài 15 - Bảo dưỡng bu-gi và khóa điện

vnv811

Tài xế O-H
Bạn kêu góp ý, mình xin được trao đổi chút:
1. Tài liệu của bạn được hình nguyên lý làm khá công phu.
2. Nội dung lý thuyết về nhiệm vụ, cấu tạo...sơ sài có chỗ còn thiếu chính xác, chỗ lại rườm rà quá.
3. Phần lý thuyết thực hành thì hơi tệ ví dụ:
Ví dụ 1: tháo BCĐ:
b1: Tháo nắp bộ chia điện. Dụng cụ: tay, kìm; Phương pháp thực hiện: Đặt BCĐ thẳng đứng và giữ bằng tay trái; yêu cầu kỹ thuật: Ngón cái của tay phải lần lượt bật các tai hãm. Sau đó lấy nắp bộ chia điện ra--> Kìm không dùng đến, yêu cầu kỹ thuật không đúng (thực chất là PP thực hiện)....
4. Lỗi chính tả...
Bạn tham khảo cách lập quy trình tháo, lắp hoặc kiểm tra, bảo dưỡng, sửa chữa sau nhé.
Thân!

B

bao45th1

Khách
Rất cám ơn, sự chia sẽ của anh, có lẽ mình soạn vội để lên lớp nên không coi lại, mình sẽ sửa vào đợt tới, có thể mình đưa hẳn giáo trình bài giảng thì rất cụ thể và bài bản, từ giáo trình đã được hội đồng khoa học của Trường nghiệm thu mình mới soạn PPT bạn à! Chân thành cám ơn anh VNV811!

vnv811

Tài xế O-H
Rất xin lỗi nếu có ý kiến chưa thỏa đáng. Bạn có thể post phần bài giảng đầy đủ .doc không cho anh em tham khảo.
Trân trọng!

---------- Post added at 08:08 AM ---------- Previous post was at 08:08 AM ----------

Rất xin lỗi nếu có ý kiến chưa thỏa đáng. Bạn có thể post phần bài giảng đầy đủ .doc không cho anh em tham khảo.
Trân trọng!

B

bao45th1

Khách
Mình đã chuyển giáo trình lên diễn đàn rồi đó! Mong bạn xem và cho ý kiến! Khoa học muôn trùng mà bạn, không có gì phải xin lỗi đâu ? Mình phải cám ơn anh thật nhiều để còn phải chỉnh sửa để lên lớp dạy cho tốt hơn! Chúc anh ngày Chủ Nhật tốt lành! Rất mong sự đóng góp của các bạn!

vnv811

Tài xế O-H
Mình vừa taỉ phần .docx cuả bạn về. Để mình xem học hỏi, cùng trao đổi nhé. Mà bạn TN trường nào vậy. Trước chút xíu nữa mình cũng lên đó dậy...

B

bao45th1

Khách
Mình tốt nghiệp Đaịhọc bách khoa Hồ chí Minh ngành ô tô máy kéo, lúc còn thầy Nguyễn Lê Ninh PGS.TS làm trưởng bộ môn đó bạn à!

B

bao45th1

Khách
Bạn dangluong301291 thân mến! Bạn nhớ viết chữ có dấu nha, còn tài liệu bạn cần có trên diễn đàn mà, nhớ chịu khó thì mới thành công thôi bạn!

vubinh86

Tài xế O-H
sao mất nhiều điểm quá vậy?
mình rất muốn down tài liệu này mà ko đủ điểm.
ai có tài liệu nào về máy khởi động xe zil 130 cho mình với nhé.
thanks nhiều

luanauto24

Tài xế O-H
Rất cám ơn, sự chia sẽ của anh, có lẽ mình soạn vội để lên lớp nên không coi lại, mình sẽ sửa vào đợt tới, có thể mình đưa hẳn giáo trình bài giảng thì rất cụ thể và bài bản, từ giáo trình đã được hội đồng khoa học của Trường nghiệm thu mình mới soạn PPT bạn à! Chân thành cám ơn anh VNV811!
a có thể gửi cho e xin tài tiệu này đc ko? e đang rât cần nhưng ko đủ xăng để tải về. thanks! nguyenluanauto0204@gmail.com

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên