Máy đào mini môtơ quay toa thay mặt chà vào là bị xước

P
Bình luận: 23Lượt xem: 2,311

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Chào các bác nhờ các bác chỉ giúp em, em có con máy đào mini trước bị trôi toa do xước mặt chà, em tháo ra thay mặt chà mới vào nó vẫn cứ bị.môtơ quay nhanh và khỏe, nhờ mọi người giúp đỡ em với nhé
thay mặt chà mới cụ phải rà xi lanh và mặt chà với nhau cho nó kín thì mới được chứ

Phelieu

Tài xế O-H
Em thay 2 mặt chà rồi vẫn bị,trước khi thay em đã rà phẳng rồi,có 1 lý do nữa là khi đứng nghiêng nó có hiện tượng trôi nhẹ giật giật,tắt máy nó cũng bị như vậy mà em ko hiểu được nguyên nhân

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Em rà rồi mà vẫn ko dc cụ ạ, khi nghiêng nó có hiện tượng trôi rất nhẹ Là do gì vậy cụ
mặt chà phẳng cụ đem đi mài từ thì mới yên tâm được còn mài tay thì không kín được như mài máy đâu .cụ kiểm tra cả van ,lưng mặt chà và chân piston nữa có kín không

ruaxe09

Tài xế O-H
Chào các bác nhờ các bác chỉ giúp em, em có con máy đào mini trước bị trôi toa do xước mặt chà, em tháo ra thay mặt chà mới vào nó vẫn cứ bị.môtơ quay nhanh và khỏe, nhờ mọi người giúp đỡ em với nhé
cụ thể là con máy gì,đẻ con ra phải cho nó cái tên chứ,ko người ngoài biết gọi thế nào,cụ cho xin cái (hò văn tẻn) nhé

Phelieu

Tài xế O-H
mặt chà phẳng cụ đem đi mài từ thì mới yên tâm được còn mài tay thì không kín được như mài máy đâu .cụ kiểm tra cả van ,lưng mặt chà và chân piston nữa có kín không
Em cảm ơn bác nhé,chỗ em chắc không có mài máy cụ ạ, có cách nào để kiểm tra mài tay mà vẫn được không bác

nhacgtk48

Tài xế O-H
Em cảm ơn bác nhé,chỗ em chắc không có mài máy cụ ạ, có cách nào để kiểm tra mài tay mà vẫn được không bác
Cụ quẳng lên vài cái hình cho mọi người xem chơi đi.
1.kiểm tra xem đường dầu mở thằng.
2.mấy lá côn còn tốt ko.
3.mấy siêu nồi côn như thế nào
4.lò xo nó ra làm sao.
5.mấy cái van nó đã làm chưa.

NgoHoangHa

Tài xế O-H
có máy thì độ chính xác cao hơnncòn mài tay nó chỉ tương đối thôi , cụ dùng tấm kính phẳng bôi chút bột rà mịn vào rồi rà xi lanh mặt chà vào đó cũng được

trantrungkien86

Tài xế O-H
trôi quay toa thi liên quan j đen mặt chà chứ. ban phải kiêm tra cơ cấu phanh chứ. co thể là do các lá phanh bi mòn hoặc lò xo phanh bi gãy

nhacgtk48

Tài xế O-H
Em thay 2 mặt chà rồi vẫn bị,trước khi thay em đã rà phẳng rồi,có 1 lý do nữa là khi đứng nghiêng nó có hiện tượng trôi nhẹ giật giật,tắt máy nó cũng bị như vậy mà em ko hiểu được nguyên nhân
Dầu mỡ có đủ không, khi nghiêng xe thùng dầu nghiêng nên thiếu.
Kiểm tra dàn nhông hành tinh ở dưới chưa.

dick2311

Tài xế O-H
Em rà rồi mà vẫn ko dc cụ ạ, khi nghiêng nó có hiện tượng trôi rất nhẹ Là do gì vậy cụ

Nghiêng mà bị trôi cả khi tắt máy thì là do thắng không ăn.

- Nếu không có máy mài thì cụ cứ đem lên máy tiện ( máy này thì đâu đâu cũng có ), cho ăn 1 đường rồi sau đó dùng chính cái mặt chà đó rà cát ( cát cực mịn nhé ) lại là bảo đảm phẳng.
- Còn muốn kiếm tra có kín hay khong thì cứ lấy bút lông thôi, bôi khắp mặt xilanh và mặt chà rồi quay thử, phai màu trên 80% là ngon. Nhưng mà ít hơn tí cũng không sao đâu.
- Mà quên hỏi là mặt chà phẳng hay mặt chà cong vậy?

anhhoang67537

Tài xế O-H
Nghiêng mà bị trôi cả khi tắt máy thì là do thắng không ăn.

- Nếu không có máy mài thì cụ cứ đem lên máy tiện ( máy này thì đâu đâu cũng có ), cho ăn 1 đường rồi sau đó dùng chính cái mặt chà đó rà cát ( cát cực mịn nhé ) lại là bảo đảm phẳng.
- Còn muốn kiếm tra có kín hay khong thì cứ lấy bút lông thôi, bôi khắp mặt xilanh và mặt chà rồi quay thử, phai màu trên 80% là ngon. Nhưng mà ít hơn tí cũng không sao đâu.
- Mà quên hỏi là mặt chà phẳng hay mặt chà cong vậy?
Có nhiều con nghiêng mà tắt máy rồi vẫn cứ trôi có cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên